[Sự kiện] Thể lệ + nơi nhận bài dự thi sự kiện "Sân Đình trong tôi"

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi Mod22, 19/11/18.

1. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

:-$

cuulong8380ken_ars thích điều này.
  2. ken_ars

ken_ars Thổ địa

Mưa rét thế này rủ đi đạp vịt khéo rơi mất cả tờ rim đấy a da đen ạ..

Điệp Giàlongzenđa thích điều này.
  3. ken_ars

ken_ars Thổ địa

Đúng là to mồm rát lỗ ass a Tàn nhể... :)) :))

_Tàn Chi Lệnh_longzenđa thích điều này.
  4. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Mịa,ở Đéo Nùi nó rủ đi Đồ Sơn,rượu tê tê rồi có thằng dở người mới chạy oto từ Đéo Nùi đi Đồ Sơn b-(

5. lamtythoi

lamtythoi Chánh tổng

Aí chà chà ...Giờ mới nhớ cậu HNMTV này ...Hôm ấy là đầy tháng con Giáp ,tại của hàng của vợ Cá Lội Sân Đình ( Cậu mà làm ở UBND Huyện Từ Liêm ấy ) .HNMTV say "quắc cần câu" ,lúc đi vào Toilette cậu ấy thấy có người ...Không thể đợi được ,hắn ta rút "súng lục mỏ đỏ " ra để vận hành ...Chưa rút được nhưng "hắn" nghĩ là đã rùi ,nên cứ thoải mái ...Và mình đã chụp được màu thẫm tương phản trên cái quần màu be của "hắn " . Sau này thằng Già Làng Online nó cứ xin để nó đăng lên ,nhưng mình từ chối .HNMTV chỉ khi bị một vài trận say và ngã rất đau thì mới được như bây giờ ...:) .

6. hamsay68

hamsay68 PV Báo Ảnh Sân Đình

:):):) Hôm đó đây anh Làm tý ơi !!!:)):)):)):)):)) 536899_1414994708729843_754835841_n (1). 960051_1414992195396761_1541895266_n. 1378212_1414996518729662_1944100267_n. 1381631_1414999278729386_1670341669_n. 1383480_1414991332063514_51790900_n. 1391526_1414998758729438_469968233_n.

7. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

=))=))=)) Èo...Em chịu 2 Huynh,một người găm văn,một người găm ảnh :))Mà ảnh & văn này chưa xuất hiện trên diễn đàn ^:)^^:)^^:)^ Ý em là Anh @HàNộiMùaThuVàng chuyển ngay mỗi Huynh 1 tỷ....Không là em mượn văn & hình ảnh của 2 Huynh đăng luôn 5 Chắn Hội \m/\m/\m/

8. lamtythoi

lamtythoi Chánh tổng

Không ngờ chú Ham nhà tui vẫn giữ được tài liệu nầy .Mình nhớ là đầu năm 2014 thì phải ...

timehunter, Ngố Xinh Xinh, Điệp Già2 others thích điều này.
  9. TrymCong

TrymCong Chánh tổng

Tưởng chỉ có Cụ. hoá ra Long cũng còn mỗi chức năng....:))

Chỉnh sửa lần cuối: 29/12/18
    _Tàn Chi Lệnh_, Điệp Giàlongzenđa thích điều này.
  10. Điệp Già

Điệp Già Thần Ám

Cháu nhớ không nhầm thì là ngày 25/10/2013 chú ạ :))

11. ken_ars

ken_ars Thổ địa

Hôm nay mình có đi dự Ngày Hội Sân Đình, có nhận được 1 tập thơ Vịnh Cây Bài Chắn Sân Đình làm quà tặng, chất lượng in ấn, hình thức rất đẹp, nhưng nói thật nội dung thì còn nhiều sai sót quá, nhiều câu trùng lặp, nhầm câu vịnh 9 văn sang 9 vạn, 3 văn cũng có 1 câu nhầm sang 3 sách, mình rất lấy làm tiếc vì nếu chỉn chu hơn về nội dung đây thực sự là món quà rất tuyệt vời.trước khi ra lò sản phẩm các bạn nên tham khảo ý kiến của những người có chuyên môn , chịu trách nhiệm với sự kiện như anh @Mạnh Đức , chú @Nguyễn Tiểu Thương, chị @mai Thùy Anh0205 thì sẽ hay hơn. 3 v. 3 vạn. 3s. 6 s. 8 vạn. 9 văn. 9 vạn.

quanguoc1970, Điệp Già, Mạnh Đức4 others thích điều này.
  12. Ken_ars1

Ken_ars1 Chánh tổng

@Mod07 @Mod04 @Mod22

Nguyễn Tiểu ThươngĐiệp Già thích điều này.
  13. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Cảm ơn em đã góp ý !
    Đúng là làm Văn hóa - Nghệ thuật không thể chấp nhận cách làm hời hợt, cẩu thả. Tuy nhiên trong trường hợp này chúng ta có thể thông cảm cho các mod vì các mod đã phải chạy đua với thời gian cho kịp sự kiện Ngày Hội Sân Đình 2018.
    Là người đề xuất ý tưởng, chịu trách nhiệm tổ chức sự kiện Vịnh Cây Bài Chắn cá nhân anh cũng phải liên đới với những sơ suất này. Nói câu xin lỗi thì hơi quá, mong em và mọi người thông cảm cho.
    Anh sẽ vận động BQT Sân Đình cũng như tìm kiếm các mạnh thường quân để tái bản lần 2 với số lượng lớn. Phần nội dung sẽ được đích thân chú @Nguyễn Tiểu Thương , Tháo và @dangbotot bổ sung và biên soạn lại. Hy vọng nó sẽ là món quà ý nghĩa và trọn vẹn cho Cộng đồng yêu thích thú chơi tao nhã này vào dịp Ngày Hội Sân Đình 2019.
    Trân trọng !

Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/18
  14. 1 tỉ vẫn là ít khi huynh lưu giữ được những hình ảnh này. Nay khuyến mại mà ngân hàng đang đóng cửa biết làm sao đây. :((:((:((

nghèo quá.

15. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

@ken_ars
    Em cảm ơn anh đã góp ý nhắc nhở. Em sẽ chuyển lời của anh đến bộ phận phụ trách vấn đề này và sẽ chú ý cẩn thận lần sau hơn ạ. Rất mong anh và các thành viên thông cảm giúp. Thay mặt Sân Đình em xin cảm ơn ạ.

Tào Tháo, quanguoc1970, vuabip132 others thích điều này.
  16. dang_tap_yeu_a1

dang_tap_yeu_a1 Chắn hội MU

Hay quá anh ơi. Trước Khi là Một Con Bạc anh có ước mơ hay ý định là 1 Nhà Thơ Nhà Văn gì không anh. Hay sau bao Biến Cố thăng trầm của cuộc sống mới tạo lên cho anh Những áng văn giàu cảm súc vậy anh.

17. Seo1976

Seo1976 Hội Chắn Hà Tây

Bài viết hay quá anh sị, chúc anh sức khỏe anh nhé..

Vạn lý tầm hoa thích điều này.
  18. Vạn lý tầm hoa

Vạn lý tầm hoa Chánh tổng

Mình sinh ra trong một gia đình nghèo nhưng có truyền thống hiếu học tại một tỉnh thành của vùng đồng bằng trung du Bắc bộ. Nhưng vì hoàn cảnh gia đình khó khăn, bố đi bộ đội, một mình mẹ nuôi sáu anh chị em ăn học. Vì thế đang học dở phổ thông cơ sở thì mình phải nghỉ học để ở nhà phụ giúp gia đình. Và đến năm 1985 thì mình đã dời quê hương để vào Sài gòn kiếm kế sinh nhai, năm 1988 lại phiêu bạt cùng gia đình vào mảnh đất Lâm Đồng để xây dựng vùng kinh tế mới. Năm 2007 lại một lần nữa đưa vợ con đến Gia Lai để dựng nghiệp. Từ thưở ấu thơ những những lời Ru tiếng hát của bà, của mẹ đã thấm sâu vào trong trí não của mình. Vì thế mình rất thích nghe và đọc những thể thơ lục bát và song thất lục bát.Thời gian sống ở Sài Gòn mình hay ghé vào hiệu sách cũ trên đường Nguyễn Thiệp để tìm mua các tập thơ như truyện Kiều hay Lục Vân Tiên và cả các tuyển tập văn học để về đọc. Vì thế thơ của cụ Nguyễn Du và của cụ Nguyễn Đình Chiểu mình gần như mình thuộc lòng và cả thơ của Hồ Xuân Hương, Đoàn Thị Điểm. Mặc dù rất thích đọc thơ và làm thơ nhưng về phần nghữ pháp như chấm phẩy và đặc biệt là luật bằng trắc thì mình lại rất dốt đặc. Cũng may mắn cho mình là khi vào diễn đàn tham gia vịnh cây bài chắn Sân Đình và đã gặp được rất nhiều người bạn như @shogun 01 @Mạnh Đức @Timekiller @maithuyanh0205 và đặc biệt là bác @Nguyễn Tiểu Thương và nhiều bạn bè khác nữa đã giúp đỡ nên mình cũng phần nào tiến bộ để thoả chí với niềm đam mê thơ phú của mình.
    Trong cuộc đời phong ba bươn trải, có những lúc vì bi quan trong cuôc sống của bản thân nên nhiều khi mình cũng bị sa ngã vào những trò giải khuây không lành mạnh. Nhưng từ khi tham gia vào trang mạng Sân Đình mình được giao lưu và học hỏi từ những người bạn, người anh, người em mình mới cảm nhận được nơi đây thật là chan chứa tình người cùng với những trò vui chơi giải trí thanh tao và lành mạnh, như chắn cạ, thơ ca. Vì thế mình rất vui và tự hào là hôm nay bản thân mình đã được nhiều bạn bè quí mến. Trong cuộc thi viết về Sân Đình tuy mình không đạt được giải cao, nhưng mình cũng rất vui mừng vì mình cũng đã nói lên được những cảm nghĩ về cuộc đời cũng như thúchơi tao nhã trên chốn Sân Đình mà mình đã may mắn được tiếp cận. Là người đến sau và biết tới Sân Đình muộn, nên sự hiểu biết về Sân Đình còn hạn chế nên với phần thưởng khuyến khích cũng là niềm hạnh phúc lớn lao và cũng là phần thưởng danh giá cho bản thân mình lắm rồi.
    Đôi lời dãi bày tâm sự cùng bạn bè gần xa và xin được cảm ơn đến tất cả các bạn bè gần xa đã từng thương yêu và giúp đỡ đến Quang Ước này.
    Xin chúc toàn thể anh chị em trên trang mạng Sân Đình sức khỏe và hạnh phúc!

Chỉnh sửa lần cuối: 9/1/19
  19. Tặng cụ, đảm bảo cụ sẽ thích !

20. JBond007

JBond007 Chánh tổng

thực sự nghe danh tiếng, biết cụ @Quang Ước 1970 trên SD đã lâu, nhưng giờ mới biết cụ này có khoảng vài chục njk, với mỗi njk đó cụ đều tham gia một hội , nhóm nào đó , Tiêu Dao Hội, Thành Nam, GÀ...có lẽ sắp tới sẽ là Hội chắn Sài Gòn, hội chắn Gia Lai, hội chắn Đắc Lắc, hội chắn Ninh BÌnh.... em phục cụ quá ạ :D :D

mod23, cuongmah0911, Vạn lý tầm hoa2 others thích điều này.