Phát ngôn thiếu văn hóa

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod07, 17/12/13.

1. hihyel

hihyel Dân đen

mình là chủ nick hyel88 mình vừa vào thấy thông báo khóa nick 3 ngày. nguyên nhân là do phát ngôn thiếu văn hóa trong bàn chơi. ok đã có trứng cứ không thể cãi được nữa....nhưng cái nguyên nhân để dẫn đến sự việc mình chưa đc biết...và cái người chụp hình đưa lên không ngồi trong bàn chơi.vậy vào bàn chơi nói gì để dẫn đến sự việc như trên....tôi có điện thoại hỏi người vào chơi nick hyel88 nhưng chưa được.dẫu sao là tôi hay ko là tôi là cũng phải chịu án phạt của sân đình.đã là chò trơi thì phải có quy luật.đã có quy luật thì phải tuân thủ.xin ghi nhận điều này.

Củ khoai lang, KuBin_LoveHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  2. Lão Nhị Nhị

Lão Nhị Nhị Lý trưởng

Hi vọng mấy bạn mod làm ăn chuẩn chỉnh nhé. Tôi đến sân đình là để giải trí ko có tính ăn thua.
    Con người đôi lúc cũng ko thể kìm chế đc bản thân.
    @ Biết là quy định của sân định ko văng tục chửi bậy. Nhưng bạn này, ở đời lại còn có cái thể loại vào bàn rồi nói gây mâu thuẫn, làm người khác ức chế phải thốt lên chửi. Xong chụp ảnh gửi lên để cheo ních.
    ý mình nói ở đây là lên loại bỏ bớt 1 thành phần virut có hại chuyên vào đả kích người khác.

Củ khoai lang thích điều này.
  3. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào bạn.
    Các trường hợp cố tình khiêu khích, trọc tức, trọc giận bạn chơi rồi gây ức chế tâm lý dẫn đến hành vi không kiểm soát được khi đang vui chơi các bạn có thể chụp ảnh gửi giúp chúng tôi làm bằng chứng nhé. Các trường hợp này chúng tôi cũng xử lý tương tự như phát ngôn thiếu văn hóa trên bàn chơi, Thủ đoạn xấu này nếu đủ chứng cứ chúng tôi sẽ sử lý nghiêm .
    Mong các bạn vui chơi vui vẻ.
    Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.

Chỉnh sửa lần cuối: 15/7/15
    Nguyenhoavinh, Át R0HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  4. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Đây là 1 phương án táo bạo , chia sẻ thông tin đến người chơi 1 cách nhanh và hiệu quả nhất của @Mod08 đối với những bạn phát ngôn thiếu văn hóa trên bàn chơi .

Đây là 1 hình thức kỷ luật mang tính quảng bá hình ảnh đến bạn chơi nhanh và hiệu quả nhất về nội quy và quy định của Sân Đình.

ồ zê

abc.

Lão Nhị NhịKuBin_Love thích điều này.
  5. Lão Nhị Vạn

Lão Nhị Vạn Lý trưởng

Xin chào mod
    Nhị Nhị kia cũng là nick của tôi.
    Tôi ko phải loại người chỉ lên sân đình đi xăm soi người khác. Bạn hiểu chứ, còn những gì mình đã nói, Bạn lên lưu ý hơn

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. nammt333

nammt333 Chắn hội LÈO TÔM

Lại nhờ mod can thiệp, tự nhiên vào lớn bé không biết là chửi ChanPro2015.7.15.13.3.41.

7. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Nêu em nhớ k nhầm thì id KHO LEN QUAđã bị cảnh cáo rồi...lần này chắc @Mod08 xử VĨNH VIỄN RA ĐI luôn nà...hì hì

8. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

hanoimuathuvang đồng tình và nhất chí với quan điểm của bạn Nick @KuBin_Love

Sao lại nói bạn chơi như vậy , đây là hành vi thiếu văn hóa cần phải lên án.

Đây không phải là lần đầu tiên Nick KHO LEN QUA nói năng kích động , gây xự và đả kích với bạn chơi trong bàn, phải chăng Nick trên là khách VIP trên Sân Đình nên coi thường nội quy , quy chế của Sân Đình .
    đề nghị @Mod08 kỉ luật theo quy định của Sân Đình .

Nick @KHO LEN QUA thừa biết trong bàn chơi có anh @KHO_TIEN18 là người lớn tuổi mà vẫn nói năng thiếu văn hóa với bạn chơi . (cái này có @KuBin_Love biết)

Qua đây hanoimuathuvang thay mặt cho hàng triệu chắn thủ yêu quý Sân Đình xin cảm ơn đến bạn @Mod08 đã có chính xách bàn tay sắt để thanh lọc những thành phần thiếu văn hóa trên diễn đàn Sân Đình trong thời gian vừa qua.

Đề xuất : Khóa Nick 1 tuần và để Avata vĩnh viễn về hành vi phát ngôn thiếu văn hóa với bạn chơi.

Chỉnh sửa lần cuối: 15/7/15
    Vua_Phỏm_Sân_Đìnhh, KuBin_Lovenammt333 thích điều này.
  9. Gửi bạn @Mod08

Khoai Hà_Vô Đối Sân Đình cũng đồng tình quan điểm với bạn Nick hanoimuathuvang và bạn KuBin_Love về hành vi thiếu tôn trọng bạn chơi của Nick KHO LEN QUA
    Đây không phải là lần đầu Nick KHO LÊN QUA vi phạm , chúng ta luôn mở cửa cho những người biết nhận ra khuyết điểm và sai lầm nhưng cũng nên thẳng tay xử phạt đối với những bạn coi thường luật pháp diễn đàn như Nick KHO LEN QUA.

10. pdhien123

pdhien123 Chắn hội LÈO TÔM

Gửi bác Mod 08, em thấy bác giải đáp và xử lý các thắc mắc rất nhanh và chuẩn. Nhưng em thấy câu ( sử lý) bác hay vấp phải lỗi chính tả khi giải đáp các thắc mắc của của chắn thủ. Hồi xưa em soạn thảo văn bản về kiện tụng em cũng mắc phải lỗi này. Em không có ý gì cả, chỉ góp ý chân thành thôi ạ.

DẾ MÈN 80, _Tàn Chi Lệnh_, lamtythoi3 others thích điều này.
  11. Untitled. KHO LEN QUA (2). Gửi bạn Nick @KHO LEN QUA

Đây không phải lần đầu tiên bạn có lời nói thiếu văn hóa trong bàn chơi . theo như cách bạn nói chuyện trong bàn chơi bạn là người đã ngoài 50 tuổi .

Đối với bản thân tôi khi chơi trên trang mạng này khi chưa gặp bạn thì tôi cũng chỉ coi bạn như 1 người bạn chơi bình thường như bao nhiêu người khác.

Tôi có 1 điều thắc mắc với bạn là bạn nghĩ bạn là ai trên cộng đồng mạng này mà vào nói với bạn chơi là 4 thang đien rồi cười ngặt nghẽo như vậy . bạn có thể chia sẻ cảm giác của bạn cười khi nói với 4 bạn chơi của mình được không ? vì 4 người bạn chơi đấy là bạn của tôi .(trong đó có 1 người anh của tôi mà tôi luôn kính trọng)

Gửi bạn @Mod08

Từ trước đến nay khi bạn làm công việc thay @mod12 , tôi thấy bạn làm việc rất chuẩn , đưa ra các quyết định rất nhanh và chính xác nhưng không thiếu tính mềm mại và luôn đề cao giá trị nhân văn trong từng quyết định của bạn , tôi luôn ủng hộ bạn nhưng về trường hợp của Nick @KHO LEN QUA lần này thì bạn đưa quyết định không dứt khoát , dụt dè khi xử lý vi phạm , mọi khi bạn quyết định nhanh và dứt khoát lắm cơ mà .

Phải chăng vì chót uống với nhau vài chén rượu hay là có thân quen ngoài đời mà bạn không xử lý trường hợp vi phạm của @KHO LEN QUA lần này.

Bạn phải hiểu rằng để 1 trang mạng thành công như ngày hôm nay là do cả 1 cộng đồng mạng chung tay góp sức chứ không phải 1 vài cá nhân nhỏ lẻ, hay 1 nhóm người nào đó . nên việc bảo vệ kỉ luật , kỉ cương đối với trang mạng là điều không nên có trường hợp ngoại lệ.

Đôi lời góp ý chia sẻ, cũng chỉ muốn tốt cho trang mạng, trong quá trình chia sẻ quan điểm với bạn có câu từ nào không phải , đụng trạm mong bạn bỏ qua .

Chào bạn.

Untitled.

Last edited by a moderator: 16/7/15
    _Tàn Chi Lệnh_, KuBin_Lovecuongmah0911 thích điều này.
  12. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Với em thì cũng không nặng nề chuyện khóa ID 3 ngày,7 ngày mà cái chính là tôn trọng ACE chơi cùng bàn có thể quen hay không quen thôi. Vì cái gì cũng vậy,tôn trọng người khác chính là tôn trọng chính mình. Như em qua thông tin mà chính ID KHO LEN QUA có nói với em thì cũng bảo đã già, là bộ đội về hưu...Cái này nếu là thật thì em luôn tôn trọng....Nhưng cũng tâm sự với @KHO LEN QUA em cũng là 1 người chơi như ACE, nhưng Sân Đình trước tiên thực chất là 1 mạng xã hội...Còn cái này tùy thuộc mỗi người suy nghĩ...còn khi ace đến đây thì cũng không xem đó là 1 mạng xã hội nữa mà là nơi thỏa mãn cái thú đam mê....sau đó là giao lưu với ACE gần xa...còn máu ăn thua thì ai mà chả có,vui thì cười ha hả, mà đen thua thì lại đổ vả cho Sân Đình...Nếu như anh hay ace cứ thế thì lại biến cái ảo đó ngấm dần vào thành 1 thói quen ra ngoài đời thực...cứ ức chế lại kiếm người để xã thì lại mất đi cái NGƯỜI mà còn lại cái CON...Nếu mình xác định vui thì cũng phải tính...bàn 1k hay bàn 10m thì cũng thế tùy theo khả năng mình để vui chứ đừng thành ra bực nhọc mà lại ID đẹp của anh là KHÓ LÊN QUÁ thành KHỔ THẬT QUÁ...em mong anh luôn vui chơi và xem Sân Đình là nơi giải trí...Thân anh
    Còn chuyện sai thì phải chịu rồi...em cũng đồng ý là khóa 1 tuần và sau đó đeo avatar BQT áp dụng 1 tuần...

pdhienHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  13. Mod08

Chào bạn @nammt333
    Qua hình ảnh bạn chụp báo cáo , nick @KHO LEN QUA vào bàn chơi cũng đã mắc lỗi nhưng xét tình huống câu chát về ngôn từ cũng chưa mắc lỗi nặng đến mức phải kỷ luật khóa nick lần thứ 2 ( Công việc của chúng tôi các bạn có thể hình dung tựa như trọng tài trong thi đấu bóng đá, Bạn @KHO LEN QUA đã phải nhận một thẻ vàng giờ nếu nhận thêm thẻ vàng nữa sẽ bằng một thẻ đỏ, theo luật sẽ bị Khóa níck vĩnh viễn, xét trường hợp này mà mà rút thẻ vàng, gộp tổng hình phạt hai lần thì là quá nặng) .Vậy chúng tôi quyết định sẽ gửi thông báo cảnh cáo qua hội thư, Nếu bạn @KHO LEN QUA tiếp tục vi phạm thêm một lần nữa chắc chắn chúng tôi sẽ bị xử lý, ban nick vĩnh viễn.
    Chúc cả nhà vui vẻ.
    Xin cảm ơn tất cả mọi người đã đóng góp ý kiến xây dựng.

pdhien thích điều này.
  14. phamhao80

phamhao80 Dân đen

Anh ơi! cái người mà cứ ngửa mặt lên trời cười khanh khách, mai anh gặp lại thấy đá ống bơ nữa thì thôi anh ơi bỏ qua. Trong hình em thấy AE LEO TOM có thèm nói gì đâu, có khi anh bia thiu lai cho ít tiền lẻ họ tự đi roài.

nammt333 thích điều này.
  15. barca_2012

barca_2012 Dân đen

Nhờ mod image.

16. Mod08

Chào bạn
    Nick @sang2015 đã bị khóa nick cảnh cáo lần 1 trong 3 ngày vì Phát ngôn thiếu văn hóa trên bàn chơi
    Chúc các bạn vui choi vui vẻ :)

nammt333 thích điều này.
  17. HoaVinh_79

HoaVinh_79 Học chơi

Xấu tính,cho ae vào chơi,họ gần hết thì đã ho ra,lúc mình thua thì nói bậy trên bàn:((:((:((:((:(( ChanPro2015.7.18.13.1.14. ChanPro2015.7.18.13.1.34. ChanPro2015.7.18.13.14.55. ChanPro2015.7.18.13.1.34. ChanPro2015.7.18.13.14.55.

khánhblueHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  18. Mod08

Nguyenhoavinhnammt333 thích điều này.
  19. HoaVinh_79

HoaVinh_79 Học chơi

Nhờ mod và BQT
    SD xem xét giùm HV ak,bạn ý mới HV vào chơi,lúc HV mới ù đc ván đầu tiên cbt thì bạn ý làm như thế này  còn ai dám vào nữa ko ak:((:((:((:((:((:((:((:((X_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_X ChanPro2015.7.18.18.56.30.

20. Mod08

Chào bạn
    Nick @tienhungpro đã bị khóa níck 3 ngày vì Phát ngôn thiếu văn hóa trên bàn chơi.
    Thanks

NguyenhoavinhHàNộiMùaThuVàng thích điều này.