Nơi gửi bài cần mod kiểm tra.

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

:-<Chơi thì phải theo luật số đông người đặt ra:-bdChơi một mình có thể cho cước địa ù :-?lên 4 hay 100 thì tùy

mod09, đỗ thành chung, DẾ MÈN 803 others thích điều này.
  2. thuyvipbn

thuyvipbn Tình yêu chắn không bao giờ hết!

:(. Giật hết cả mìn

CTN NGUYENMINHTRIET thích điều này.
  3. CTN NGUYENMINHTRIET

CTN NGUYENMINHTRIET Học chơi

:-O ông này ...........................................................................................................................com bất tận

4. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Ngày xửa, ngày xưa, địa ù chỉ được 3 điểm, vì thế, sân đình đã sửa lại là 4 điểm để tránh thiệt thòi cho người chơi trong trường hợp không ù dưới 4 điểm.

Bạn bị phạt, có thể không phải địa ù, bạn có thể kiểm tra trong chức năng tua lại ván chơi.

Còn nều bạn muốn địa ù = 8 đỏ 2 lèo thì bạn cứ đề nghị, tuy nhiên, hiện nay, địa ù là 4 điểm!

mod09_Thu Hương_ thích điều này.
  5. tongiang83

tongiang83 Học chơi

vậy tôi lại hỏi lại bạn rằng: bạn là 1trong bao nhiêu người ù được vậy? bao nhiêu người mới có đc 1người như bạn? mọi người thẳng thắn trả lời câu hỏi đó của tôi xem nào! còn bạn nói chưa thấy ở đâu cước địa ù lại tính = 8 đỏ 2 lèo cả là bạn cũng hơi nhầm rồi đấy! bạn nên tìm hiểu lại đi. luật là do người chơi đặt ra mà bạn. vậy nên mỗi nơi 1khác. còn đấy là bạn chưa thấy thôi.

6. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

bạn nói thế thì tôi thua [-(

7. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Ô la la! sandinh.com thì địa ù = 4 điểm, ù được hay không còn phụ thuộc vào "vận đỏ" từng người!

Luật do con người đặt ra = ĐÚNG! Vì đúng nên hiện tại là 4 điểm! Nếu bạn không thích, bạn có thể lập webgame "sân chùa chấm mắm tôm" chẳng hạn, lúc đó địa ù bạn quy định = tỉ điểm cũng ok!

8. tongiang83

tongiang83 Học chơi

đúng là theo quy định về cước Địa ù tại sandinh thì tôi ù như vậy là không fải Địa ù nên tôi mới bị đền. còn cũng không fải tôi muốn địa ù = 8đỏ 2lèo. vấn đề ở đây tôi muốn nói ra là: nếu cước Địa ù quy định như vậy thì ù đc cước địa ù thì khó hơn lên trời. trong khi đó lại được có 4đ. tôi thấy vậy nên tôi đưa ra đây để mọi người cùng đọc và có ý kiến. chứ tôi cũng chẳng được lợi lộc jì khi tôi nói ra vấn đề này cả mà bạn nói: tôi muốn địa ù = 8 đỏ 2 lèo thì bạn cứ đề nghị . tất cả cũng chỉ vì ae chơi mà thôi.
    Tôi lại hỏi lại tất cả ae chơi 1câu. mong ae trả lời thật lòng. Cước Bạch định tôm, 8đỏ 2lèo, bạch thủ chi 8đỏ 2lèo so với cước Địa ù (theo quy định tại Sandinh) thì cước nào các bạn ù đựợc nhiều hơn.
    các bạn chỉ cần trả lời câu hỏi này là các bạn biết vấn đề tôi muốn nói ở đây là gì. còn các bạn đóng góp ý kiến thì cũng nên đọc kỹ chủ đề tôi đưa ra trước khi đưa ra ý kiến của mình.

9. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

vậy tôi hỏi bạn : thế nào là cậy quyền =))

10. tongiang83

tongiang83 Học chơi

bạn Thu Hương & Tào Duy Nhất là thành viên của BQT sandinh đúng không vậy? nếu các bạn nói vậy thì ý kiến đóng góp tôi đưa ra cho trang web của các bạn là thừa rồi. vậy tôi cũng không nói thêm câu jì nữa. còn ông Tào Duy Nhất, ông đừng nói tôi: Nếu bạn không thích, bạn có thể lập webgame "sân chùa chấm mắm tôm" chẳng hạn, lúc đó địa ù bạn quy định = tỉ điểm cũng ok! thành viên của trang web mà nói người chơi như vậy là không hay đâu...

11. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

bạn hỏi cả sandinh này xem ai dám nói tôi và tào duy nhất là thành viên của BQT chứ :-O

12. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

Tưởng gì chứ cước địa ù dễ ợt...bình quân một ngày tôi ù được mấy phát:D

13. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:))Đúng rồi đấy bạn ạ, 2 người này là thành viên đội ăn nhậu sandinh đấy=))

_Thu Hương_mod09 thích điều này.
  14. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

:-? Xét theo quan điểm này thì cước khó ù là phải tính to cho phù hợp~x(Tôi học chơi chắn đc hơn 20 năm:D hơn 20 năm chơi chắn chỉ ù đc 1 lần duy nhất 3 tôm (chưa ù đc 4 tôm,3-4 lèo):-SSTôi sẽ nghĩ xem nên đề nghị cước 3 tôm là 10 hay 5000 điểm X_X

đỗ thành chungmod09 thích điều này.
  15. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Cám ơn bạn đã góp ý !
    Đúng như bạn nói quả thật cước địa ù ngoài đời có nơi tính bằng bạch định , thiên ù bằng 8 đỏ nhưng ở Sân đình chỉ tính 4 điểm .
    Vì 2 cước này tuy rằng khó gặp nhưng nó là 2 cước không phải gò -> cho điểm ù cao là không hợp lý .
    Sắp tới có thể Sân đình sẽ thêm vào 2 cước mới : ù cạ (35 điểm) và cước ù phá thiên 25 điểm .

Thực ra diễn đàn chính là xã hội mở là nơi để ACE giao lưu , tranh luận và tương tác với nhau là chủ yếu chứ diễn đàn không phải là nơi chỉ hỏi đáp với mod .
    Đa số các câu hỏi ACE chắn thủ gạo cội và hiểu biết về Sân đình đều dễ dàng trả lời được có nhiều khi còn trả lời hay hơn mod X_X
    Có những chủ đề bị khóa là do bị trùng lặp hoặc đã được giải quyết -> các thành viên không thể bình luận được
    Chúc bạn chơi vui , hiểu biết nhiều hơn về các tính năng và ý định phát triển của Sân đình bạn có thể trả lời nhiều câu hỏi abc ... xyz của những ACE khác , giống như mấy bác abc ... xyz ở trên :D
    @ :Mấy bác abc ... xyz đánh chắn rắn quá , toàn cấu chì đì rát thế thì thua đấy thi thoảng phải bơm phải ù nhé ;))

chumsocrom1 thích điều này.
  16. chumso

chumso Trưởng Ban TCSK_CHHN

ù cạ (35 điểm) và cước ù phá thiên 25 điểm cước này là như thế nảo vậy e???

17. Mod09

Ù cạ : giống ở môn bí ngũ , khi ù cây nọc nổi bài 10 cạ . VD bài anh 9 cạ què 8 vạn nọc lên 8 văn , 8 sách anh ù cạ lên 8 vạn thì anh phải ngồi chơi tiếp không dc ù ;) ù cạ khi lên bài 1 2 chắn mà thuận có thể triết chắn ù được , cước này rất khó gò vì chơi chắn thường nhiều chắn hơn chơi bí ngũ -> tính là cước khủng 35 điểm .
    phá thiên : là bài lên không chắn nếu ù được được xướng thêm cước phá thiên gọi là cưỡng lại ông trời , bà nọc :-*

18. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

VD bài này mình ù đc có phải xướng là PHÁ THIÊN TÔM không Mod? ChanPro2012.9.1.7.56.27.

mod09doc_co_cau_bai2 thích điều này.
  19. Mod09

Chuẩn rồi anh , chì bạch thủ chi phá thiên tôm cũng dc :D

20. babom

babom Chánh tổng

sao lại chì bạch thủ Chi phá thiên tôm anh? Chi đâu ạ:-/

mod09 thích điều này.