Nơi gửi bài cần mod kiểm tra.

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. akahuy

akahuy Chánh tổng

2. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Cước "địa ù" điều kiện đầu tiên phải là cây bốc nọc đầu tiên. Trong khi cây 7 văn là cây là cây bốc nọc thứ 2, cây đầu tiên là cây 6 sách mà bạn.
    Bạn tìm hiểu rõ hơn luật các cước ù được áp dụng trên Sandinh tại đây nhé:
    https://chanphom.com/threads/chan-hoc-bai-3-cuoc-sac.21/

3. akahuy

akahuy Chánh tổng

trên sân đình quá nhiều trường hợp ù cây thứ 2 đâu có sao e tiếc ko chụp ảnh lại,Mod có có thể tham khảo ý kiến ace chắn thủ e ko đòi hỏi số bảo,nhưng trên cùng 1 sân chơi mà người ù dc người ko điều này ko xác đáng

4. Mod01

Mod01 Administrator

Mình có thể khẳng định không thể sảy ra lỗi này bạn nhé.

5. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Mình là dân khảo sát (còn 3 năm nữa là nhận sổ hưu), mình biết chơi chắn và được ngồi chơi từ ngày học cấp II. Học xong đại học mình đi làm và chơi chắn từ Bắc vào Nam nhưng đúng là mình cũng chưa thấy ở đâu nói câu "Nhất chì, nhì chíu" cả. Nhưng mình nghĩ: "dễ người thì dễ ta, khó ta thì người cũng khó". Cứ cho đây là luật riêng của Sân Đình nhà ta đi... Ví như cước ù "Nhà lầu xe hơi" trong chắn cổ truyền làm gì có, phải không các Mod ;;);;);;)

pdhien, Nguyễn Tiểu Thương, Tào Tháo2 others thích điều này.
  6. akahuy

akahuy Chánh tổng

thôi đành vậy lần sau có cơ hội mình sẽ dẫn chứng cụ thể,thanks Mod

7. hungvt104

hungvt104 Lý trưởng

Đúng là người già có cách nhìn nhận vấn đề rất ... "người già" =))=))=))=))=))=))
    (Đùa anh chút xíu ạ, nhưng em vẫn ghen tỵ với anh đêm hôm ngồi đánh chắn mà không cần đeo kính).

Kính thưa BQT, thưa các bậc cao niên, thưa ACE.
    Nhân chuyện bắt báo, tôi cũng xin góp ý một chút.
    Tôi đã chứng kiến (và bản thân tôi cũng đã bị) một số lần bị bắt báo như sau: Cửa trên nhà mình lên 1 cây (ví dụ 9 vạn), trên tay mình què cây cùng loại nhưng không chính chữ (ví dụ 9 văn). Mình bấm chọn cây trên bài để ăn (cây 9 văn) rồi bấm nút ĂN (vác 9 văn ăn 9 vạn). Do đường truyền Internet chậm nên khi lệnh ĂN được thực thi thì rủi thay soft đã bốc cửa chì mất rồi và NẾU cây bốc cửa chì là 9 sách thì đương nhiên bị bắt báo (máy vác 9 văn trên tay ăn 9 sách vừa lên ===> bắt báo: Bỏ cạ ăn cạ).
    Xin nhắc lại, đây KHÔNG PHẢI LÀ LỖI của ACE lập trình (lỗi này do đường truyền bị trễ). NHƯNG ACE lập trình nên khắc phục lỗi này giúp người chơi. Ở góc độ viết Code thật là đơn giản: Trước khi thực hiện lệnh bốc, hãy gán "cây chọn trên tay để ăn" thành NONE (để soft hiểu ta chưa chọn cây nào trên tay để ăn cây dưới chiếu). Khi đó, sau khi đã bốc cửa chì, người chơi sẽ phải chọn lại cây trên tay để ăn cây vừa bốc (nếu muốn).
    Quá trình bị bắt báo là như thế, ý tưởng khắc phục là như thế (vì tôi không biết các thuật toán của ACE lập trình). Rất mong ACE lập trình bổ xung thêm chút code để trợ giúp người chơi khỏi bị bắt báo trong những trường hợp đó.
    Mạn phép thay mặt các chắn thủ XIN TRÂN TRỌNG CÁM ƠN BQT và ACE LẬP TRÌNH.

8. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

Cảm ơn bạn đã góp ý.
    Tính năng bạn vừa nêu rất hay, bộ phận kĩ thuật của Sân Đình đã được thông báo để cập nhật trong phiên bản tới.

Trân trọng.

pdhienNguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  9. oitoiloithat

oitoiloithat Dân đen

Nhờ Mod kiem tra giúp tôi ván bài này nhấn ù không được mặc dù mạng vẫn ổn định. xin cảm ơn

Các tệp đính kèm:

10. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như em kiểm tra thì hệ thống không nhận được thông tin ù gửi lên từ máy anh nhé. Trường hợp này có thể anh bị mất mạng hoặc quên bấm thôi chứ nếu ù chắc chắn sẽ bấm được.

11. oitoiloithat

oitoiloithat Dân đen

Cảm ơn Mod đã xem và trả lời.mất kết nối mạng thì không chính xác vì nhà dưới ù con 8 văn tám đỏ ( vì mình còn xem được ván đó mà). nếu mất kết nối thì sao xem được nhỉ? và ván bài đó của mình nếu ù thì là Bạch thủ bạch định nên không ấn ù sao được? mình chỉ thắc mắc vậy thôi. chứ Mod đã trả lời như vậy thì mình không có ý kiến gì nữa.xin cảm ơn

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  12. Ván bài này huy ù bị báo là đúng rồi mà . cây thất văn là cây bốc nọc thứ 2 rồi . ko bao giờ có lỗi xảy ra mà cây thứ 2 bốc nọc lại địa ù đc . có lần m ù vì m là cái m đánh xong lên cây ù đầu tiên nọc còn bị báo ù sai .

HàNộiMùaThuVàngEm Là Gió thích điều này.
  13. Em Là Gió

Em Là Gió Dân đen

Bạn cũng ù sai là đúng rồi @Chu Thị Hồng Liễu . vì bạn là cái mà cây đầu tiên đã qua cửa chì rồi

14. yd1linh7

yd1linh7 Dân đen

ông đong van quan choi rat xau u đc ván rồi to rồi ra xem đến khi gần hết lại vào tiếp ChanPro2016.4.8.20.29.35.

15. hta0001h

hta0001h Lý trưởng

16. hanoinhoem12

hanoinhoem12 Dân đen

Nhờ Mod xem lại cho mình ván này với, sao mình ko ù được?
    09/04/16 19:26 Nhà cụ Lý/Bàn 8, cược 20000. hanoinhoem12 vào gà 40000, anhtuan8885 vào gà 60000, VUI LEN BAN vào gà 60000. VUI LEN BAN ù [Bạch thủ Chi]
    https://chanphom.com/replay?l=l1o5d98o_fij
    Minh đợi thất, thất lên cửa chì, mình bấm ù, máy báo ko ù được

Các tệp đính kèm:

17. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Vấn đề này bạn nên báo cáo ở mục: những người chơi xấu để cảnh báo đến người chơi khác luôn bạn nhé.

18. Mod09

Khi ù mà người ù bị mất kết nối hoặc thoát ra thì sẽ được hệ thống kiểm tra và tính điểm bằng điểm tối thiểu của cài đặt bàn chơi nếu họ ù đúng và đủ điều kiện bạn nhé.
    Chú ý: là nếu ván sau người đó lại ù tiếp thì sẽ không được xướng thông.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  19. Mod09

Trường hợp này do bạn bị mất kết nối đúng lúc bấm ù.
    Có nhiều người thì nhiều khi lại nhầm lẫn khi bấm nhầm nút dưới hoặc đang chơi trên điện thoại thì có người gọi.

Trường hợp này do đường truyền không ổn định nên rất khó giải quyết triệt để.
    Mong bạn hết sức thông cảm.

20. yd1linh7

yd1linh7 Dân đen

minh nghi nhu ben thapthanh. neu ban bo choi 20% so van danh thi ket qua se bi huy. nhu vay nhung nguoi u to ko the ra xem de do mat tien nhu vua roi nua