Nơi gửi bài cần mod kiểm tra.

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. Mod07

Mod07 Moderator

Bạn chỉ ù được cây bài bốc lên chứ cây bài người chơi đánh ra không ù được nhé.

2. Mod07

Mod07 Moderator

Vì bạn ăn chọn cạ nên hệ thông đang hiểu là bạn đang 5 chắn. Trong trường hợp này không phải là treo tranh và bị phạt là đúng rồi nhé.

Nguyenhoavinh thích điều này.
  3. hyel88

hyel88 Lý trưởng

4. Mod07

Mod07 Moderator

Cước địa ù phải là cây bài đầu tiên của nọc bốc lên và chưa qua cửa chì. Ở đây 3 văn là cây bài thứ 2 của nọc bốc lên rồi anh nhé.

pdhien, hyel88, KuBin_Love1 người khác thích điều này.
  5. hyel88

hyel88 Lý trưởng

Em cám ơn a.e vừa vào đọc tham khảo lại phần cuớc sắc #-o

6. Nguyenhoavinh

Nguyenhoavinh Chánh tổng

nhờ mod kiểm tra giúp văn bài này hộ HV với,mình tự nhiên bị ra khỏi bàn và khi vào thì ko u đc bạch thủ 3 ván nữa,để họ u cbt 1 to quá,lúc vào bạn mình có 55m ChanPro2015.6.24.21.27.8. ChanPro2015.6.24.21.29.4. và bg thì lai nghèo rồi nan qua ChanPro2015.6.24.21.36.26.

Chỉnh sửa lần cuối: 24/6/15
  7. Mod07

Mod07 Moderator

Tam vạn là quân người ta đánh ra nên không ù được anh nhé.

8. Nguyenhoavinh

Nguyenhoavinh Chánh tổng

cảm ơn mod vì mk za xong vào lại nên ko biết.

9. phamhao80

phamhao80 Dân đen

thuongpro_gamethu thích điều này.
  10. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, mình giải thích rõ hơn về cước "Địa ù" để bạn hiểu.
    Địa ù: Phải thỏa mãn 2 điều kiện:
    + Ù khi chưa qua cửa chì
    + Ù cây bốc nọc đầu tiên hoặc ù khi nọc chưa được bốc (chíu ù)
    Chú ý:
    + Cây bốc nọc đầu tiên tức là cây đầu tiên do bất kỳ người nào bốc ra (chứ không có nghĩa là cây đầu tiên mình bốc, vì có thể trước đó đã có cây được người khác bốc rồi).
    + Nếu chưa đến lượt mà mình Chíu rồi Trả cửa thì vẫn coi là chưa qua cửa chì (vẫn có thể Địa ù)
    + Bài có cái thì không bao giờ có thể Địa ù được (vì cũng coi là đã qua cửa chì).

Trong ván bài của bạn thì cây bạn ù đã là cây bốc nọc thứ 2 rồi nên không thỏa mãn điều kiện của cước Địa ù. Bạn vào đây tìm hiểu rõ hơn luật của các cước ù được áp dụng trên Sân Đình nhé.
    https://chanphom.com/threads/chan-hoc-bai-3-cuoc-sac.21/

11. tùng mậu 1978

tùng mậu 1978 Dân đen

Chào Mod, mình có viết trên diễn đàn 1 lần nhưng chưa thấy hồi ầm, nay mới có thời gian xem lại, Mod xem giúp nhé. Lịch sử ván bài là chia gà vì hết người chơi, đã cộng tiền nhưng ngay sau đó lại không lưu lại, và mình vẫn không có số tiền chia gà

Các tệp đính kèm:

12. Mod07

Mod07 Moderator

Trước tiên em đã cộng lại số bảo chia gà do anh chưa được nhận, trường hợp này em sẽ gửi sang bên kỹ thuật kiểm tra và báo lại cho anh sau nhé :D

doi_la_the_thoinammt333 thích điều này.
  13. thuongpro_gamethu

thuongpro_gamethu Chánh tổng

nếu là anh thì tặng thêm chú con hổ nữa vì không chịu đi học lớp vỡ lòng kakaka:)):)):))

HoaVinh_79doi_la_the_thoi thích điều này.
  14. AAA01

AAA01 Dân đen

15. AAA01

AAA01 Dân đen

mod xem giúp ván này sao ngồi tren duc123456 ma bấm ù 1 bảng xướng hiện ra, xướng bạch thủ chi sao không được tiền còn bị đúc đè ngược . tổng thiệt hại 11*30*3 nhà +30=1.290k.

Các tệp đính kèm:

16. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này anh bị đứt mạng đúng thời điểm bấm ù nên 1 thông tin gửi lên server là anh không bấm ù còn 1 thông tin dưới thiết bị chơi game của anh đã bấm ù. Trường hợp này rất rất hiếm và gần như không thể căn được thời điểm này. Em đã cộng lại số bảo thiệt hại cho anh rồi nhé.

17. Nà Lim 1

Nà Lim 1 Dân đen

Mod kiểm tra hộ với: bài chờ bát mà lên bát vạn, bát văn kick ù mãi không được. Trước đô không thể ăn được 4 văn, 5 sách. upload_2015-7-1_9-43-42.

18. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như mình kiểm tra thì trường hợp này hoàn toàn bình thường, bạn có thể kiểm tra lại mạng hoặc thiết bị chơi game của mình nhé.

19. cầm kỳ thi họa

cầm kỳ thi họa Lý trưởng

Nhờ Mod kiểm tra lại ván này cái. Ù 1 mà lại báo bỏ ù. Hehe, không biết sao nhỉ.

Các tệp đính kèm:

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  20. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này do mạng của anh chậm quá nên dẫn đến tình huống bị bắt báo sai. Em đã cộng lại Bảo đền bù cho anh rồi nhé.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.