[Sự kiện] Giải Đấu "Đêm Hội Long Trì - 2023"

Thảo luận trong 'Tiêu Dao Hội' bắt đầu bởi Tiêu Dao Hội, 12/7/23.

1. songho99

songho99 Chắn hội MU

Nik songho99 xin tránh thi đấu vào các ngày từ 24/7 - 28/7 của vòng bảng ạ. Xin chân thành cảm ơn ban tổ chức.

TCSK_TDH thích điều này.
  2. dunghiep0710

dunghiep0710 Lý trưởng

Cho mình tránh từ 25 đến 28 nhé cám ơn BTC

TCSK_TDH thích điều này.
  3. hoanghue818

hoanghue818 Chắn hội Hà Nội

Nick : hoanghue818 xin thi đấu ngày 24/7 , cảm ơn BTC

4. Mạnh Đức

Mạnh Đức Pháp Chế Tiêu Dao Hội

Hi anh @hoanghue818
    BTC giải đấu chỉ hỗ trợ các Chắn thủ tránh vài ba ngày bận trong số các ngày thi đấu chứ không hỗ trợ các Chắn thủ chọn ngày thi đấu nhất định anh nhé.
    Thông tin đến anh!

TCSK_TDH thích điều này.
  5. Tiêu Dao Hội

Tiêu Dao Hội Khoái Lạc - Bá Đạo

THÔNG BÁO
    (V/v: Chia bảng đấu Vòng loại 1)
    BTC giải đấu Đêm Hội Long Trì 2023 xin công bố kết quả chia Bảng và Lịch thi đấu Vòng loại 1 như sau:
    .day 1.

.day 2.

.day 3.

.day 4.

.day 5.

.day 6.

.day 7.

.day 8.

.day 9.

.day 10.

Chắn thủ dự bị:
    1. @TheVPbank
    2. @Nhị Sách
    3. @Nội_Thất_Đức_Hải
    4. @ManhTung2311
    5. @Traxanh0280
    6. @vinhbohuc

(*) Vòng loại 1 được tổ chức vào hồi 20h30 các ngày từ 24/7 đến 02/8/2023
    - Địa điểm thi đấu: Tri Phủ Đại Lầu - Khu Chánh Tổng.
    - Mức cược: 500.000 Bảo
    - Bàn chơi: từ bàn 1 đến bàn 09. Cụ thể sẽ được BTC thông báo vào mỗi ngày tổ chức thi đấu.

:bz
    BTC sự kiện lưu ý các chắn thủ:
    - Nắm rõ thông tin bảng đấu của mình.
    - Chuẩn bị sẵn 300 lần mức cược bàn chơi theo quy định.
    - Các chắn thủ thuộc các Bang hội phải mang avatar chung của Bang hội mình khi vào thi đấu.
    - Thời gian thi đấu, bàn chơi cụ thể sẽ được BTC thông báo trên diễn đàn và trực tiếp đến SĐT chắn thủ đăng kí. Mọi người chú ý tiếp nhận thông tin để đảm bảo quyền lợi của mình.

Chúc các chắn thủ tham gia sự kiện tìm thấy nhiều niềm vui với Tiêu Dao Hội. Có một giải đấu thành công, cống hiến nhiều ván bài, nhiều nước đánh hay cho Cộng đồng!

BTC giải đấu Đêm Hội Long Trì 2023
    Trân trọng!

Củ khoai lang, VANANH1610, Bèohoadâu9 others thích điều này.
  6. songkieu

songkieu Lý trưởng

Kính gửi BQT Tiêu Dao Hội và BTC Giải đấu “Đêm hội Long Trì 2023”
    Tại bài viết này mong BTC xem xét tư cách ứng xử và phát ngôn của các thành viên (tiêu biểu là nick Xuân Tuyến 1981) trong bảng đấu 81 thi đấu lúc 20h30 ngày 01/08/2023 tại bàn số 9 Tri phủ đại lầu và trách nhiệm của trọng tài paminh74 trong việc điều hành và giám sát trận đấu "Ko để ý đến đề nghị của người trong bàn chơi, ko nhắc nhở khi trong bàn có phát ngôn mất lịch sự, để cả người xem có phát ngôn can thiệp vào bàn chơi"
    1/ Khi đang đánh ván thứ 06, em có xin hết ván xin ae 30s để đi vệ sinh -> trọng tài ko có ý kiến gì và đây là Nick Xuân Tuyến 1981 trả lời
    1.
    2/ trọng tài chỉ tương tác = cái dấu chấm (không có ý kiến gì vs đề nghị của em)
    1_2. 1_1_2.
    3/ vì bất khả kháng em đành phải bỏ 1 ván ko đánh -> bắt đầu cả các thành viên trong bàn + khán giả vào ý kiến và trọng tài để họ thoải mái không có bất kỳ 1 nhắc nhở nào
    3. 4.

7. Tiên Tửu

Tiên Tửu Phó ban TCSK Tiêu Dao Hội

Chào bạn @songkieu
    Theo hình ảnh bạn cung cấp thì mình thấy chỉ có câu "buồn tè quá anh ơi" chứ không phải là câu xin dừng 1 lúc để bạn đi vệ sinh cho nên trọng tài không cho dừng trận đấu.
    Việc trọng tài tương tác chỉ bằng dấu . là để tránh tính trạng để lâu sẽ bị văng ra khỏi bàn chơi.
    Mình cũng nhận đc phản ánh của anh em trong bàn chơi báo bạn chơi rất chậm kiểu câu giờ không rõ là bạn vô tình hay cố ý, nhưng như vậy sẽ gây ức chế cho người chơi. Và lúc mình ở trong bàn có anh @hoanghue818 cũng nói là bạn không nên đánh như vậy.
    409167c4cb2918774138.

dangbotot thích điều này.
  8. songkieu

songkieu Lý trưởng

Ảnh này là mình lấy lại của trọng tài chụp ảnh tổng kết ván chơi bạn ạ, chứ lúc xin dừng 30s mình chụp ảnh để làm gì hả bạn? có biết trước đc bạn chơi trong bàn khó khăn như vậy đâu? lúc thấy họ nói khó nghe quá mình mới chụp lại cái ảnh nhỏ kia thôi.
    Ván mà mọi người kêu mình chậm là mình xin dừng không được nên buộc phải bỏ 1 ván ko đánh (lúc xong thì ván gần vào tàn cuộc mình vẫn bấm bốc rồi dưới chứ ko hề câu giờ)

9. paminh74

paminh74 Chắn hội Hà Nội

Chào bạn @songkieu!

Mình nick paminh74 là TT&PV trận đấu bảng 81 (bàn số 09 – Tri phủ đại lầu) mà bạn đã tham gia thi đấu tối hôm qua. Mình đã đọc bài của bạn, nhưng do ban ngày bận đi làm nên giờ mới có thời gian trả lời bạn với 1 số ý kiến như sau:

1. Mình xin chia sẻ sự tiếc nuối với bạn khi bị loại (về thứ 3), vì hết ván 24 bạn vẫn đang đứng thứ 2 và hơn người thứ 3 là 52đ.

2. Ý kiến của bạn về công tác TT: "Ko để ý đến đề nghị của người trong bàn chơi, ko nhắc nhở khi trong bàn có phát ngôn mất lịch sự, để cả người xem có phát ngôn can thiệp vào bàn chơi" là chưa chính xác. Mình sẽ giải thích như sau

- “Ko để ý đến đề nghị của người trong bàn chơi”: Trước mỗi trận làm TT, mình đều có thông báo trong đó đề nghị người chơi thu xếp công việc cá nhân trước khi vào trận đấu, đề nghị này có ý nghĩa để tránh làm gián đoạn trận đấu cũng như tránh gây khó chịu cho những người còn lại. Mình xác nhận với bạn khi đang thi đấu ván thứ 5 (ko phải ván thứ 6) bạn có y/c hết ván xin dừng 30s để đi vs. Lý do xin dừng của bạn là do bản thân bạn chuẩn bị chưa tốt trước trận đấu, ở ván 3,4 bạn ù 2 ván có gà để lên thứ 1, sau đó đang ván thứ 5 (khi trận đấu mới diễn ra được hơn 10p) bạn xin dừng, dù chỉ cần 30s rất bình thường nhưng lý do và thời điểm có thể đã gây ra sự ko thoải mái cho người chơi cùng bàn. Mình còn đang bận post bài TTTT nên chưa có ý kiến.

- “ko nhắc nhở khi trong bàn có phát ngôn mất lịch sự”: Bạn cho rằng TT chỉ tương tác bằng dấu (.) mà ko có ý kiến gì. Có 2 trường hợp xảy ra: 1 là bạn đã ko theo dõi hết phần chat (kể cả mình do bận post bài nên cũng ko đọc được hết), 2 là bạn đã đẽo gọt câu chuyện gây ra hiểu nhầm. Khi bạn và nick Xuân Tuyến 1981 có 1, 2 câu chat qua lại (có cả biểu tượng mặt cười) thì mình nghĩ là 2 bạn biết nhau và chỉ vui thôi, nhưng khi nick Xuân Tuyến 1981 có câu nói ko được hay (như trong ảnh ván 6) thì mình đã có nhắc nhở chung cho cả 4 người chơi là: ace chơi bình tĩnh, tránh những phát ngôn ko hay. Dấu (.) là sau mỗi ván ù mình làm vậy để tránh bị out đột ngột.

- “để cả người xem có phát ngôn can thiệp vào bàn chơi”: khi nick hoanghue818 vào bàn có một vài câu nói, mình đã yêu cầu hoanghue818 ko nói nữa, bạn ấy đã đồng ý và tự out khỏi bàn.

- Đến ván thứ 9, bạn có 1 khoảng thời gian ko tương tác với bài thi. Như bạn nói là do bạn xin ko đc nên tự tạm dừng để giải quyết việc riêng, nhưng bạn lại ko thông báo với TT hay 3 người chơi còn lại, mọi người ko biết bạn bị làm sao trong đó có việc hiểu là bạn đang câu giờ, mình cũng đã có nhắc nhở bạn. Sau ván 9 trận đấu diễn ra bình thường đến kết thúc trận đấu.

- Bạn cho rằng TT để người chơi và khán giả thoải mái ý kiến mà ko nhắc nhở gì thì bạn đang dựng chuyện rồi đấy. Mình vừa theo dõi trận đấu, vừa post bài TTTT, những gì cần nhắc nhở người chơi và khán giả thì mình đã làm, còn trong trận đấu tối qua mình thấy ko có lý do tới mức để xử lý trừ điểm hay đuổi 1 ai đó khỏi trận đấu nhé.

3. Ý kiến cá nhân với bạn: “Không có lửa làm sao có khói”, như bạn nói cả 3 người chơi còn lại và khán giả có ý kiến với bạn thì bạn cũng nên xem lại bản thân trước khi trách người khác. Nếu bạn tiếp tục tham gia các giải đấu khác thì nên rút kinh nghiệm.

Trên đây là 1 số ý kiến của mình về diễn biến trận đấu, rất tiếc mình đã ko chụp hết đc các nội dung phần chat do còn phải post bài TT. 3 bạn chơi còn lại và khán giả nào có theo dõi có thể vào xác nhận đúng sai. Đề nghị BTC xem xét và có kết luận cuối cùng!

Chào bạn!

dangbotot thích điều này.
  10. songkieu

songkieu Lý trưởng

Gửi a paminh74 vì khả năng a nhiều tuổi hơn e
    Thứ 1 a bảo e vì tiếc nuối về thứ 3 thì xin lỗi a hơi bị quy chụp. Ko phải ai cũng cần thành tích như anh nghĩ đâu
    Thứ 2 e xin tạm dừng 30s anh làm trọng tài ko có ý kiến gì thì làm gì còn sự tôn trọng để em phải thông báo nữa ạ? Anh nói vậy nghe nó nực cười quá !

11. Tiên Tửu

Tiên Tửu Phó ban TCSK Tiêu Dao Hội

Cảm ơn bạn @songkieu , cảm ơn anh @paminh74 đã có những góp ý và chia sẻ để BTC rút kinh nghiệm làm cho giải đấu được tốt hơn. Trận đấu cũng đã kết thúc, và sự việc cũng không liên quan và ảnh hưởng gì đến kết quả của trận đấu, vì vậy vấn đề này nên chấm dứt ở đây. Ai Vui chơi - Sống đẹp thì đã có cộng đồng chắn thủ Sân đình đánh giá.
    Trân trọng !

songkieu thích điều này.
  12. TCSK_TDH

TCSK_TDH Tiêu Dao Hội

TỔNG KẾT VÒNG 1
    Giải đấu Đêm Hội Long Trì 2023

I. Kết quả Vòng 1
    **== Chúc mừng 180 Chắn thủ vị trí Nhất, Nhì ở các bảng đấu đã giành vé đi tiếp vào Vòng 2 =D><:-P%%-
    **== Xin chia tay với 180 chắn thủ giành vị trí thứ Ba & thứ Tư ở các bảng, hẹn gặp lại các bạn ở giải đấu sau của @Tiêu Dao Hội. ^:)^

Sau đây là kết quả cụ thể của 90 bảng đấu:

.Day 1.

.Day 2.

.Day 3.

.Day 4.

.Day 5.

.Day 6.

.Day 7.

.Day 8.

.Day 9.

.Day 10.

**== Các chắn thủ dự bị ở Vòng 2: (về Ba có điểm số cao nhất ở trong vòng loại thứ 1)
    1. @hagiangqueanh234
    2. @Dinhphuc82
    3. @_Phúc Lộc_
    4. @ht soidaudan
    5. @Bèohoadâu
    6. @Thần Tài 61
    7. @lê tuấn hd1988
    8. @tam76
    9. @lambk198p
    10. @Uống Không Say 1

13. TCSK_TDH

TCSK_TDH Tiêu Dao Hội

II. Giải phụ tới thời đểm hiện tại

Giai Phu (den 08.2)..

III. Chia nhóm bốc thăm Vòng 2
    (*) Nhóm 1: 45 chắn thủ về Nhất ở vòng 1 có thành tích cao từ 1 – 45

(*) Nhóm 2: 45 chắn thủ về Nhất ở vòng 1 có thành tích cao từ 46 – 90

(*) Nhóm 3: 45 chắn thủ về Nhì ở vòng 1 có thành tích cao từ 1 – 45

(*) Nhóm 4: 45 chắn thủ về Nhì ở vòng 1 có thành tích cao từ 46 – 90

Nhom 1.

Nhom 2.

Nhom 3.

Nhom 4.

IV. Bốc thăm Vòng 2
    180 Chắn thủ sẽ được chia thành 45 bảng từ Bảng 1 đến Bảng 45, các chắn thủ đã gặp nhau ở Vòng 1 sẽ không ngồi chung bàn ở Vòng 2, mỗi bảng có tối đa 2 chắn thủ cùng chắn hội.
    :bz Vòng 2 sẽ lấy 90 chắn thủ Nhất - Nhì và 38/45 chắn thủ về Ba cao điểm ở các bảng vào vòng tiếp theo.
    :bz Vòng 2 bắt đầu từ 04/8 - 08/8/2023. Mỗi ngày thi đấu 9 trận.

Lưu ý:

- Vòng loại 2 diễn ra lúc 20h30 vào các ngày từ 04/8 đến 08/8/2023.
    - ACE chắn thủ nào có nhu cầu TRÁNH ngày thi đấu thì thông báo tới BTC trước 12h ngày 03/8/2023.
    - Đến 15h ngày 03/8, BTC giải đấu sẽ công bố kết quả chia Bảng của Vòng loại 2. Sau khi đã có kết quả chia bảng đấu, BTC sẽ không hỗ trợ thay đổi ngày thi đấu cho các chắn thủ nữa.

ACE chắn thủ lưu ý theo dõi để đảm bảo quyền lợi của mình.

BTC Giải Đêm Hội Long Trì 2023
    Trân trọng

14. made in 34

made in 34 Thành viên HCHD

Nick made in 34 cin tránh ngây 5 v 6 vì thứ 7 và CN vợ ở nhà hay sai vặt ,rửa bát ,lâu nhà cọ bồn cầu, bế con v v trân trọng cảm ơn

TCSK_TDHthịnh trần 86 thích điều này.
  15. debeotrubeo

debeotrubeo Hội chắn Hải Dương

Nick debeotrubeo xin thi đấu ngày 7/8 hoặc ngày 8/8. Xin cám ơn BTC

TCSK_TDH thích điều này.
  16. bien1984pro

bien1984pro Chánh tổng

Bien1984pro xin tránh ngày 7 thank btc

TCSK_TDH thích điều này.
  17. kiếp đỏ đen hp

kiếp đỏ đen hp Trưởng ban TCSK Chắn hội Hải Phòng

Nick Kiếp đỏ đen HP xin tránh ngày 6/8. Cảm ơn BTC

TCSK_TDH thích điều này.
  18. Mạnh _ Cường

Mạnh _ Cường Lý trưởng

Xin phép BTC được tránh ngày 5-8 (vào T7) có việc. Thank

TCSK_TDH thích điều này.
  19. TCSK_TDH

TCSK_TDH Tiêu Dao Hội

banner-gioi-thieu-m.

THÔNG BÁO
    (V/v: Chia bảng thi đấu Vòng loại 2)
    BTC giải đấu Đêm Hội Long Trì 2023 xin công bố kết quả chia Bảng và Lịch thi đấu Vòng loại 2 như sau:

.day 1.

.day 2.

.day 3.

.day 4.

.day 5.

Dự Bị:
    1. @hagiangqueanh234
    2. @Dinhphuc82
    3. @_Phúc Lộc_
    4. @ht soidaudan
    5. @Bèohoadâu
    6. @Thần Tài 61
    7. @lê tuấn hd1988
    8. @tam76
    9. @lambk198p
    10. @Uống Không Say 1

**== Vòng loại 2 được tổ chức vào hồi 20h30 các ngày từ 04/08 đến 08/08/2023.
    - Địa điểm thi đấu: Tri Phủ Đại Lâu - Khu Chánh Tổng.
    - Mức cược: 500.000 Bảo
    - Bàn chơi: cụ thể sẽ được BTC thông báo sau.

**== BTC giải đấu lưu ý các chắn thủ:
    - Nắm rõ thông tin bảng đấu của mình.
    - Chuẩn bị sẵn 300 lần mức cược bàn chơi theo quy định.
    - Các chắn thủ thuộc các Bang hội phải mang avatar chung của Bang hội mình khi vào thi đấu.
    - Từ Vòng thi đấu thứ 2, BTC sẽ không hỗ trợ đổi ngày thi đấu cho các chắn thủ nữa.
    - Thời gian thi đấu, bàn chơi cụ thể sẽ được BTC thông báo trên diễn đàn và trực tiếp đến SĐT chắn thủ đăng kí.

Mọi người chú ý tiếp nhận thông tin để đảm bảo quyền lợi của mình.
    Chúc các chắn thủ tham gia sự kiện tìm thấy nhiều niềm vui với Tiêu Dao Hội. Có một giải đấu thành công, cống hiến nhiều ván bài, nhiều nước đánh hay cho Cộng đồng!

BTC giải đấu Đêm Hội Long Trì 2023
    Trân trọng!

Tiêu Dao Hội, thịnh trần 86mechp11 thích điều này.
  20. TCSK_TDH

TCSK_TDH Tiêu Dao Hội

TỔNG KẾT VÒNG 2
    Giải đấu Đêm Hội Long Trì 2023

I. Kết quả Vòng 2
    Không có chắn thủ dự bị nào có cơ hội để thay thế cho bất kỳ ai trong 180 chắn thủ tham gia thi đấu ở vòng này.

**== Chúc mừng 90 Chắn thủ vị trí Nhất, Nhì & 38 chắn thủ về Ba cao điểm nhất ở các bảng đấu đã giành vé đi tiếp vào Vòng 3 =D><:-P%%-
    **== Xin chia tay với 7 chắn thủ giành vị trí thứ 3 thấp điểm & thứ 4 ở các bảng, hẹn gặp lại các bạn ở giải đấu sau của @Tiêu Dao Hội. ^:)^

Sau đây là kết quả cụ thể của 45 bảng đấu:
    KQ _ day 1.

KQ _ day 2.

KQ _ day 3.

KQ _ day 4.

KQ _ day 5.

**== Các chắn thủ dự bị ở Vòng 3: (về Ba có điểm số cao nhất kế tiếp 38 chắn thủ được lựa chọn đi tiếp ở trong vòng loại thứ 2)
    1. @tàisửuj
    2. @HÔ THẤT CÔNG
    3. @Rubik_Ruby
    4. @mrtombeo
    5. @TỬU ĐẾ

II. Giải phụ tới thời đểm hiện tại
    .Giai Phu (den 08.8).

III. Chia nhóm bốc thăm Vòng 3
    (*) Nhóm 1:
    32 chắn thủ về Nhất ở vòng 2 có thành tích cao từ 1 – 32.

(*) Nhóm 2: 13 chắn thủ về Nhất ở vòng 2 có thành tích cao từ 33 – 45
    & 19 chắn thủ về Nhì ở vòng 2 có thành tích cao từ 1 – 19.

(*) Nhóm 3: 26 chắn thủ về Nhì ở vòng 2 có thành tích cao từ 20 – 45.
    & 6 chắn thủ về Ba ở vòng 2 có thành tích cao từ 1 – 6.

(*) Nhóm 4: 32 chắn thủ về Ba ở vòng 2 có thành tích cao từ 7 – 38.

.Nhom 1.

.Nhom 2.

.Nhom 3.

.Nhom 4.

IV. Bốc thăm Vòng 3
    128 Chắn thủ sẽ được chia thành 32 bảng từ Bảng 1 đến Bảng 32, các chắn thủ đã gặp nhau ở Vòng 2 sẽ không ngồi chung bàn ở Vòng 3, mỗi bảng có tối đa 2 chắn thủ cùng Chắn hội/Hội chắn.

:bz Vòng 3 sẽ lấy 64 chắn thủ Nhất / Nhì ở các bảng vào vòng tiếp theo.
    :bz Vòng 3 bắt đầu từ 11/8 - 14/8/2023. Mỗi ngày thi đấu 8 trận.

BTC sẽ bốc thăm chia bảng và thông báo lịch thi đấu chậm nhất vào 12h45 ngày 09/8/2023
    ACE chắn thủ lưu ý theo dõi để đảm bảo quyền lợi của mình.

BTC Giải Đêm Hội Long Trì 2023
    Trân trọng