[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. Lại Đức Vĩnh

Lại Đức Vĩnh Học chơi

Cảm ơn anh rất nhiều, a cho hỏi thêm e muốn ăn chắn để chuyển chờ trong trường hợp như sau thị có bị bắt lỗi không ạ (mục đích là ko phải ù xuông):
    Bài có 6 chắn chở lên, què 1 cây đang chờ ù múc đích của mình hiện tại chỉ còn một cửa là chờ ù tại cửa Chì (hoặc ăn toàn chắn để chờ ù Thập Thành). Nhưng con chờ ỳ lại bốc lên ở cửa nhà khác hoặc nhà cửa trên của mình. Trường hợp bốc hoặc nhà cửa trên mình đánh ra đúng con chờ ù cùng chất thì mình có thể ăn con đó rồi xé cạ ra để chờ ù (với hy vọng đc vào cửa chì cho con chờ ù sau). Như vậy thì có bị lỗi không ạ?
    Cảm ơn anh nhiều!

2. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

bạn chỉ có thể ăn của nhà trên đánh và xé cây chờ ù cây khác chứ đã bốc lên thì dù cửa nào bạn cũng phải ù nhé...trường hợp " chơi ù xuông " thì không sao chứ chơi " không ù xuông " hoặc " không ù dưới 4 điểm " thì bạn sẽ bị lỗi bỏ ù :D
    tốt nhất đã như vậy thì mình bỏ bài hoặc ăn kìm đánh đì nhà dưới thôi bạn ạ :))

mod09, đỗ thành chungphuocan thích điều này.
  3. Khệnh Công Tử

Khệnh Công Tử Học chơi

bài như thế nào thì sướng cước Ngư Ông bắt cá vậy Mod

4. Mod07

Mod07 Moderator

Trên tay bạn có chắn chi chi và chắn ngũ sách. Ù chì bạch thủ bát vạn thì được xướng là ngư ông bắt cá.
    Bạn có thể xem chi tiết các cước ù tại đây nhé.

5. quyenca001

quyenca001 Học chơi

6. phuocan02

phuocan02 Học chơi

Cho mình hỏi nhờ Mod luôn chút xíu: bài mình ù 1 trong các cước Hoa, Nhà, Cá, Ngư nhưng có thêm lèo, tôm,.... Thì sẽ phải xướng ntn cho đúng. Cảm ơn nhiều!

7. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Có gì xướng đấy bạn nhé !

8. phuocan02

phuocan02 Học chơi

Ví dụ mình có Hoa và leo + tôm thì xướng là: Hoa rơi cửa phật, lèo, tôm
    Như vậy có phải là xướng đúng không? Mod có vẻ kiệm lời quá ko giúp mình cái ví dụ!
    Thanks so much!

đỗ thành chung thích điều này.
  9. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

vd của bạn xướng vậy đúng rồi bạn ơi.:D

10. Tuấn Minh HP

Tuấn Minh HP Học chơi

Xướng vậy không sai, chỉ hơi thừa chút thôi. Bạn chỉ được hô "Hoa rơi lèo" thôi.
    Vì bạn không có "cửa phật". :-P

gainonlongquam thích điều này.
  11. hettien005

hettien005 Chánh tổng

phai doc ki huong dan su dung truoc khi dung

12. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

Cửa chì đc ưu tiên hay chíu ù đc ưu tiên vậy Mod 9? hình như mình thấy trong SD chíu rồi trả cửa không đc ù cây trả cửa đúng ko?

13. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

ù thì vẫn đc nhưng tính là 8 đỏ 2 lèo, dưng mà thêm dấu - đằng trước nữa nhé

mod09 thích điều này.
  14. Mod09

Nhất chì nhì chíu sau đó mới tính vòng : đó là luật Sân đình !
    Không được ù cây trả cửa là đúng bạn ạ , trừ trường hợp mình chíu ù . Sân đình cũng có nghiên cứu xem có cho phép ù cây bài trả cửa sau khi chíu cây trong nọc cũng như luật cái phát con ù ,nhưng có lẽ sẽ không làm luật này do chơi như thế sẽ không xanh chín và rất bức xúc khi gặp bơm bài + tính năng chơi chéo cánh sắp ra sau này .

15. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

Ra tính năng chơi chéo cánh ah, hấp dẫn đấy.
    Dưng mà bảo ăn đc chia đôi or thế lào?

16. moc_33

moc_33 Học chơi

minh muon hoi cach gui hinh anh chup de linh thuong cac ban oi

Các tệp đính kèm:

17. Mod09

Dự thưởng bạn phải gửi bài bên Hội làng nhé !
    Mà bài của bạn chưa đủ điều kiên tham gia đâu : phải chơi 4 người mới được bạn ạ !
    Bạn có thể gửi bài bên góc lưu niệm giữ lại làm kỉ niêm nhé !
    Chúc vui !

18. 239739tthp

239739tthp Học chơi

19. 239739tthp

239739tthp Học chơi

20. bui van11

bui van11 Dân đen

cắm USB 3G vào laptop, máy bàn nối modem bình thường, cứ thế mà táng, bơm bài cho nick chính ù to vào là chuyển bảo vô tư.