[Sân Đình] Báo lỗi khi chơi Tổ Tôm Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Báo lỗi Tổ Tôm Sân Đình' bắt đầu bởi mod02, 17/3/21.

1. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn.
    Đổi phu lợi quân không gọi là buôn phu bạn nhé.
    Ở đây 2 cây bài cùng 1 chức năng, ăn bát văn > bài tròn. Ăn 7 vạn > bài tròn . 8 văn đến trước bạn không ăn lại ăn 7 vạn đến sau nên bị bắt lỗi không ưu tiên ăn phu đến trước là đúng bạn nhé. Thông tin đến bạn!

Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/23
    Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  2. GỬI BẠN LỤC KHÔI THẬP ĐIỀU VÀ MOD1

Ở đây, khác biệt trong kết luận sai đúng là xác định “QUÂN ĐẾN TRƯỚC LÀ QUÂN NÀO”?.

1-Mod1 xác định Quân của làng đến trước(quân 8 văn mà bản chất là quân 6 văn được coi là Trôi Trước)! Do vậy Game lập trình không ăn 678 văn mà ăn Bí 7 hạ 7 vạn là “BỎ TRƯỚC ĂN SAU” đánh đi 6 văn do vậy bị báo.

2-Bạn LỤC KHÔI THẬP ĐIỀU xác định “Quân Trôi Trên Tay khi lộ với làng là QUÂN ĐẾN TRƯỚC”, cụ thể trong ván bài này là 7 vạn trong Bí 7 nên không thể ăn quân đến sau(bản chất theo luật là quân 6 văn Trôi Sau nếu ăn 8 văn). Vì chỗ mình và bạn LKTĐ cho rằng Phu Bí 7 có sẵn trên tay là "PHU CÓ ĐẦU TIÊN", "PHU ĐẾN TRƯỚC NHẤT", do vậy các quân của nó là quân đến trước.

3-Chỗ mình đánh theo như bạn Lục Khôi Thập Điều. Điều này nằm trong Luật Tổ Tôm 2000, Chương B, Điều 5, Khoản 4(mình trích dẫn):

Luật Tổ Tôm 2000

B-LUẬT CHƠI TỔ TÔM BÍ NGŨ(TT5)

V-Điều 5: QUÂN BÀI

4- QUÂN ĐẾN TRƯỚC: là Quân Trôi trước trong quá trình ăn đánh. Quân Trôi trong Phu trên tay là Quân Đến Trước đầu tiên.
    4.1-Trường hợp ĐƠN GIẢN: quân giống hệt một quân đã đến trước không ăn, sau lại đến nếu ăn là bị Báo.

4.2-Trường hợp NÂNG CAO: ăn Quân đến sau có cùng chức năng với quân đến trước đã không ăn mà không có cơ sở lý giải, là bị Báo.
    4.3-Trường hợp PHỨC TẠP: “Quân đến sau, Quân đến trước” không dễ thấy như ở 2 Điều V-4.1, Điều V.4.2 lại ẩn vào trong “Phu có trước, Phu có sau”.Nếu ăn không đáp ứng Luật “Ăn Đổi Phu Lợi Quân” là bị bắt báo, gọi là lỗi BUÔN PHU.

4-Kết luận: do các KHÁI NIỆM CƠ BẢN chưa được làm rõ nên “LỆ LÀNG” mỗi nơi khác nhau. Do vậy Game lập trình bắt báo cũng không sai. Những người chơi như chỗ mình hoặc bạn Lục Khôi Thập Điều phải chú ý thôi.

Khi nào hoàn thiện tiếp LẬP TRÌNH GAME, các Mod lập trình sẽ cân nhắc.

Mod01 thích điều này.
  3. ShimEunHa

ShimEunHa Dân đen

AD ơi Game tổ tôm sạp rồi ah mà không vào chơi dc

4. Mod06

Mod06 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    Hiện tại do đang có lỗi server từ phía nhà mạng FPT nên Game tổ tôm Sân Đình sẽ tạm thời không thể truy cập được cho đến hết ngày hôm nay.
    Bộ phận kỹ thuật đang tích cực làm việc để xử lý vấn đề được nhanh chóng nhất.
    Rất mong bạn thông cảm với sự gián đoạn không mong muốn này.

Trân trọng.

upload_2023-8-17_11-44-26.

5. dialinhnhankietb5

dialinhnhankietb5 Dân đen

Mod xem jup e van bai nay sao bat bao vay ToTomSD-Android-1.22.0-18-08-2023  18-03-33.

6. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    Trong ván chơi bạn gửi, các quân đã lộ dưới chiếu của bạn (kể cả quân Thất văn đánh đi) có thể xếp thành các phu:
    - Bí Tôm: 2 Thất văn, Tam vạn, Tam Sách
    - Bí Tứ: 2 Tứ sách, Tứ vạn, Tứ văn
    - Bí Ngũ: 2 Ngũ sách, Ngũ vạn, Ngũ văn
    - Bí Lục: Lục Vạn, Văn, Sách
    Do vậy bạn bị bắt lỗi đánh Phu dưới chiếu với quân Thất văn là hoàn toàn chính xác nhé.

7. dialinhnhankietb5

Da e cam on a

8. Imperium

Imperium Dân đen

Screenshot_2023_0820_103436. Mình chơi hướng dẫn như vậy mà mình không thấy lá bài đâu luôn, mong AD xem xét lỗi này ạ

Chỉnh sửa lần cuối: 20/8/23
    Mod22 thích điều này.
  9. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Thông tin anh phản ánh đã được ghi nhận và Sân Đình sẽ kiểm tra lại sự cố anh báo sau anh nhé. Cảm ơn anh.

Imperium thích điều này.
  10. Imperium

Imperium Dân đen

Dạ em cảm ơn rất nhiều, nhờ mod khắc phục lỗi này nhé, chứ bị dính thế này mình không thể chơi được

11. playchic

playchic Dân đen

Screenshot_20230820-154021_T Tm. M mới tải chơi, cũng bị vậy.

12. mod02

Hiện tại phần Học chơi của Game đang bị lỗi, bạn có thể lập nick mới và bấm vào nút "Đã biết chơi" để bắt đầu chơi game nhé.

13. dialinhnhankietb5

Mod cho em hỏi trong van bài này sao lại bắt báo ạ em đánh 6 văn đi bị báo đánh phu dưới chiếu nếu ghép 678 văn thì 8 vạn và 8 sách ghép vào đâu ạ ToTomSD-Android-1.22.0-10-09-2023  07-28-12 (1).

14. mod02

Cháo bạn,
    Với các quân đã lộ dưới chiếu thì bạn đã mắc lỗi nhé: Tam văn trong dọc 3456 văn trả về bí tam, Thất văn ghép với 56 văn thành phu dọc 567 văn. Các quân đã trôi hết rồi.
    Bạn bị bắt lỗi là hoàn toàn chính xác nhé

15. dialinhnhankietb5

Em không hiểu lắm mod ạ em có 123 văn 3456 văn lưng tôm và bí 8 ở dưới chiếu nếu trả 3 văn về bí 3 thì em sẽ có 1234567 văn vậy 6 văn em đánh đi thì ghép kiểu gì ạ trừ khi bí 8 có 2 8 văn thì hợp lý

16. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Như Mod02 đã trả lời bạn ở trên, các quân 5 văn và 6 văn bạn đánh đi hoàn toàn có thể ghép với các quân ở trong các phu dưới chiếu bạn nhé. Khi đó các phu của bạn sẽ là Bí 3, bí 8, và các phu dọc 123456 văn và 567 văn
    Hệ thống bắt lỗi bạn đánh quân có thể ghép với phu dưới chiếu là chính xác.
    Thông tin đến bạn!

17. OngCuuThangThang

OngCuuThangThang Dân đen

Hôm nay, lúc 18h51 ngày 13/9/2023, tôi chơi tổ tôm ở bàn 9 nhà cậu Tú khu Học sỹ, khi chia bài xong thì trên bài tôi có lưng 123 văn, què 2 vạn và 3 văn. Nhà trên đánh 2 sách tôi không ăn, bốc nọc tại cửa 4 văn thì tôi ăn vào lưng 123 văn rồi đánh đi 2 vạn thì bị máy bắt lỗi không ưu tiên ăn phu đến trước là phu bí 2.
    Nếu không có 1 văn thì đúng là bị bắt lỗi, nhưng đã có 1 văn trên tay khi chia bài rồi, kể cả 1 văn là yêu thì cũng không được bắt lỗi.

ToTomSD-Web-1.22.0-13-09-2023  18-51-02 (2).

ToTomSD-Web-1.22.0-13-09-2023  18-51-02 (1).

ToTomSD-Web-1.22.0-13-09-2023  18-51-02.

18. Mod06

Mod06 Administrator Ban quản trị

Chào anh,
    Sân Đình xác nhận đây là 1 trong những hạn chế của phần mềm game Tổ Tôm ở thời điểm hiện tại khi chưa phân định được các trường hợp phu có sẵn có chứa quân Yêu giống như ngoài đời thực anh nhé. Sân Đình sẽ cố gắng khắc phục hạn chế này trong thời gian sớm nhất khi điều kiện cho phép.
    Cảm ơn anh đã trải nghiệm game và gửi góp ý giúp Sân Đình hoàn thiện sản phẩm. Chúc anh giải trí vui vẻ!
    Trân trọng!

19. Tuyết sơn 88

Tuyết sơn 88 Lý trưởng

Sao tôi tai game tổ tôm về đt đến đn lại hiện lỗi đn là sao hả ad

Mod01 thích điều này.
  20. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Chào bạn!
    Trường hợp này bạn vui lòng mô tả kỹ rõ hơn hoặc có hình ảnh minh hoạ để mình dễ dàng xác định được nguyên nhân và điều tra xử lý nhé ạ.
    Hoặc có thể gọi tới hotline tổ tôm để được trợ giúp.
    Xin cảm ơn!