Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Nguyenhoavinh

Nguyenhoavinh Chánh tổng

:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

trung12345adanhcuaday thích điều này.
  2. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

Van_Bin Lừa bạn chơi để ăn gà
    Nghĩ là chơi đàng hoàng ai ngờ gặp kẻ lật lọng. thực tình số bảo không tiếc lắm nhưng mà ức vì bị lừa- Tôi nghĩ là Mod có thể xem lại thấy đựợc để cảnh báo mọi người thui

nammt333 thích điều này.
  3. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

Nghĩ là chơi đàng hoàng ai ngờ gặp kẻ lật lọng. thực tình số bảo không tiếc lắm nhưng mà ức vì bị lừa- Tôi nghĩ là Mod có thể xem lại thấy đựợc toàn bộ van choi kể cả phần chát để cảnh báo mọi người thui

Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/15
    HàNộiMùaThuVàngNguyenhoavinh thích điều này.
  4. longbhchp

longbhchp Chánh tổng

gui cac Mod: nick chanvuongton111 trong ban choi luon thay doi cuoc va cuoc u sau moi van choi nham vu loi. toi choi bang dt vi the ko chup duoc anh va co y kien thi bi sut ra khoi ban. nho cac mod kiem tra cac van choi tai ban 10 thucdiem. tu 13h25 den 13h35 de co bien phap xu ly nick chanvuongton111. Thank

HàNộiMùaThuVàng, anhcuadayNguyenhoavinh thích điều này.
  5. longbhchp

longbhchp Chánh tổng

thua cac mod. minh co bai dang ve hanh vi choi xau cua chanvuongton111 khong biet cac mod da xem ho chua ma khong thay tra loi. hay bai viet cua minh khong co dau vi vay khong co gia tri.
    P/S mong cac Mod thong cam dien thoai cua minh doi thap vi vay viet khong co dau. voi lai nha ngheo khong mua duoc dien thoai doi cao hay may tinh. Thank

nammt333, anhcuaday, Nguyenhoavinh1 người khác thích điều này.
  6. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh, với trường hợp này Sân Đình cần bằng chứng (hình ảnh) để xác minh. Tuy nhiên, em sẽ trao đổi qua hộp thư và nhắc nhở nick chanvuongton111.

nammt333, anhcuadayHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  7. longbhchp

longbhchp Chánh tổng

Chao Mod1 vi minh choi dien thoai khong chup duoc hinh anh vi the minh da viet nho cac mod kiem tra ho ban choi do va co thoi gian cu the. minh dang bai nay la bai thu 2 tren dien dan khong nham muc dich gi ngoai mong muon san choi that su trong sach. nhung dieu dang buon la ca 2 su viec tren deu nhan duoc cau tra loi khong thoa dan. that su minh khong hai long.
    bai nay cung la bai cuoi cung cua minh tren dien dan. chuc cac Mod manh khoe va lam viec cong minh

nammt333HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  8. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Gửi anh longphchp

Anh Long à, em có đọc các bài viết của anh , giờ anh lại nghiện diễn đàn rồi à. Em cũng chỉ là người chơi bình thường anh biết rồi đúng không , trước đây em cũng đã từng vi phạm nội quy của Sân đình và đã bị Mod09 khóa Nick Vĩnh viễn . Ở Sân Đình không có chuyện thiên vị hay bao che đâu anh à, em dám khẳng định với anh , kể cả Vip giời nếu vi phạm đều bị xử lý theo quy định .

Sân Đình như 1 xã hội thu nhỏ , có người nọ người kia (có anh là người chơi lịch sự nhưng có bạn Nick Van_Bin chơi chộp giật ) nên chuyện xử lý cũng phải Tuân thủ theo Nội Quy , Quy Chế của Sân Đình, tùy từng trường hợp nặng nhẹ mà kỉ luật anh à , không thể trái máu là trảm , ngược máu là phang được .

Em đặt trường hợp như bạn gì anh nói ở trên PHẢN BIỆN là không thay đổi luật chơi và cược chơi thì anh tính sao , em nói là có 1 người trong bàn đồng ý cách thay đổi luật chơi thì anh trả lời sao đây. hay em nói anh thua bảo nên đặt chuyện vu khống cho bạn ý thì anh trả lời sao ?

Em biết chắc chắn rằng anh nói đúng ,nhưng (TRỌNG CHỨNG HƠN TRỌNG CUNG) làm gì cũng phải có quy trình xử phạt anh à , trường hợp này anh cũng phải thông cảm cho Mod01 , Mod01 làm việc như trên là đúng đó anh .

p/s : Theo luật diễn đàn của Sân Đình , nếu bài viết không có dấu , thì coi như không hợp lệ , Các Mod có thể xóa bài viết hoặc không cần trả lời . trường hợp của anh mod01 trả lời sau đấy có thể nói anh là Khách Hàng được chăm sóc đặc biệt đấy , nếu là em có khi phải đến sáng mai đó anh.

Chào anh , khi nào lên Hà Nội chơi A lô cho em với nhé. cầy kinh nghiệm chắn Online thì em thua anh nhưng tửu lượng thì em cầy kinh lắm đấy .

Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/15
    nammt333, KuBin_Love, Nguyenhoavinh1 người khác thích điều này.
  9. bui van11

bui van11 Dân đen

Dưới làng cũng có người chơi đẹp ghê, vào làm 1 ván vồ gà xong rồi té. Bái phục cái ông troveloicu này quá. ChanPro2015.6.21.16.26.0.

10. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào bạn. BQT sandinh luôn hướng tới một sân chơi để mọi người được vui chơi công bằng, văn minh, lịch sự, đề cao tinh thần Fair Play khi vui chơi. Bạn yên tâm, tất cả hành vi chơi xấu điều đã có qui định ở đầu topic, đã là luật thì dù vui chơi ở đâu cũng đều sử như nhau nếu có đủ ba ý kiến báo cáo bạn nhé.
    Chúc bạn giải trí vui vẻ với chanphom.com.

Trong thời gian qua Chắn pro đã nhận được rất nhiều ý kiến phản ánh về việc có một số chắn thủ có các hành vi chơi xấu:
    • Trộm gà: Vào bàn đang nuôi gà và sau khi ăn được gà thì chạy.
    • Thay đổi cược liên tục: Thể hiện qua việc trong quá trình chơi thường xuyên thay đổi cược mang tính chất vụ lợi.
    ....
    Khi phát hiện ra những chắn thủ thường xuyên có hành vi như thế này đề nghị ACE chắn thủ viết bài phản ánh kèm theo bằng chứng vào topic này để Chắn pro có hình thức xử lý nhanh nhất và chính xác nhất.

Quy định xử phạt với hành vi chơi xấu: Khi nhận được từ 3 ý kiến phản ánh chính xác thì những chắn thủ có hành vi này sẽ bị khóa tài khoản vĩnh viễn.

nammt333, cuongmah0911, KuBin_Love2 others thích điều này.
  11. Nguyenhoavinh

Nguyenhoavinh Chánh tổng

HV xin lỗi anh Khoai Lang nhé?
    em quen viết ko dấu,với HV chơi trên SD với tất cả ae là tình cảm niềm vui,thang thua thi dc gi chu?tuy là mang tiền thật mua tiền ảo,nhưng cũng đừng vì thế mà đánh mất tất cả phải ko anh Khoai,e đưa lên để ae chắn thủ tranh thôi,chứ cũng chẳng thiết gì,với e ko tính tiền những kẻ bản tính như thế,trái đất tròn kiểu gì có ngày chẳng gặp a Khoai nhỉ?còn HV như thế nào thì cũng có 1 số ace đã gặp nói chuyện chứ ko phải là chưa nhìn thấy bao giờ? ChanPro2015.6.23.18.6.0. ChanPro2015.6.23.19.18.4.

nammt333, Củ khoai langHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  12. Mod08

Chào bạn Nguyenhoavinh.
    Qua sự việc bạn báo cáo về hành vi chơi thiếu Fair PLay ở trên cộng thêm một số ý kiến báo cáo trực tiếp về hành vi chơi không đẹp và tên nic phản cảm thiếu văn hóa của nic @thợ vét máng lên BQT.
    BQT quyết định ban nic vĩnh viễn nic @thợ vét máng từ hôm nay.
    Nếu có thắc mắc gì xin mời chủ tài khoản nic @thợ vét máng liên lạc điện thoại trực tiếp với các mod.
    Thanks

13. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Gửi bạn @Mod08

Là 1 người chơi từ thời đầu của trang mạng chắn Sân Đình , là người nghiện diễn đàn hơn đam mê chắn hanoimuathuvang thấy bạn @Mod08 trả lời khách hàng rất chuẩn , nhanh , chính xác , đưa quyết định xử phạt rất nghiêm minh nhưng không có nghĩa là cứng nhắc bạn mod08 có lúc rất mềm mại trong quá trình xử lý tình huống , tính nhân văn rất cao.

hanoimuathuvang thay mặt cho hàng triệu chắn thủ Sân Đình cảm ơn bạn , bạn là MOD CSKH rất tận tâm với công việc, chúng tôi những người đam mê chắn rất vui khi được đồng hành cùng với những người MOD CSKH như bạn .

Cảm ơn bạn 1 lần nữa và qua đây hanoimuathuvang cũng đề xuất với bạn là chuyển 1 phần bảo từ Nick chơi không đẹp @thợ vét máng sang Nick @Nguyenhoavinh (Bù lại những mất mát, ức chế về lối chơi của không đẹp của @thợ vét máng )

Quyền quyết định cuối cùng vẫn là ở bạn , chúc bạn 1 ngày làm việc luôn vui vẻ , hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trong sống .

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối: 24/6/15
    nammt333, longbhchp, Củ khoai lang1 người khác thích điều này.
  14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh, cảm ơn bác đã có những lời động viên cho @Mod08. Mod CSKH sẽ cố gắng hơn nữa để đáp ứng yêu cầu của các bác.
    Việc bác đề xuất chuyển Bảo như trên thì hiện tại Sân Đình chưa có các quy định nào về xử lý tình huống này. Sân Đình sẽ ra mắt tính năng cảnh báo đến người chơi về các nick chơi xấu thông qua avartar để mọi người biết và tránh ạ.
    Thanks,

nammt333, KuBin_LoveHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  15. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

>:D<>:D< 1 tính năng mới ra đời...thay mặt những ace hay ý kiến ý cò,góp ý cảm ơn BQT đã luôn lắng nghe và đưa vào 1 số điều hay trong ý kiến của ACE member:">:">

Last edited by a moderator: 24/6/15
    nammt333HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  16. Nguyenhoavinh

Nguyenhoavinh Chánh tổng

a Ngọc ơi?
    cám ơn vì sự quan tâm của a?nhưng với quan điểm và phong cách sống của HV thì ko phải vấn đề bồi thường hay mất mát gì a ak?HV đã nói đưa lên diễn đàn để ae chan thu nhìn thấy hay gặp thì tránh thôi a ak?với HV a hùng bàn phím ko tính tiền a ak?HV đã nói với a Khoai:TRÁI ĐẤT TRÒN sẽ có ngày gặp mà anh ơi?ok anh?

nammt333 thích điều này.
  17. Nguyenhoavinh

Nguyenhoavinh Chánh tổng

HV thấy mặt ae chắn thủ chơi trên SD cảm ơn Mod 08 đã công tâm và xử lý công việc rất nhanh,gây dựng niềm tin vào lòng ae chân thú rất nhiều.
    chuc mod 08 và tập thể BQT SD luôn MK và là nơi để ae chăn thu đc thỏa mái tư tưởng sau mỗi 1 công việc mệt nhọc hay vất vả của mk khi vào đây chơi?

nammt333, HàNộiMùaThuVànglongbhchp thích điều này.
  18. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp của anh Nguyenhoavinh em đã trao đổi rất kỹ với người chơi Thợ vét máng. Trong bàn chơi đó do khá nhiều người ra vào và gà to nên thợ vét máng đã khóa bàn trước ván chơi Nguyenhoavinh bị thoát ra rất lâu. Vì vậy nên khi quay lại anh Nguyenhoavinh nhìn thấy bị khóa bàn chứ không phải do anh bị văng ra người chơi mới khóa bàn. Vì vậy đây là hành động hoàn toàn hợp lệ chứ không phải như anh Nguyenhoavinh nghĩ đâu anh :D

nammt333KuBin_Love thích điều này.
  19. Cù Trọng Xoay

Cù Trọng Xoay Dân đen

Tôi là người chơi có nick thợ vét máng, tôi xin có lời gửi tới mod08.
    Vì đ.c nói công khai trên d đ là có 1 số báo cáo trực tiếp với đ.c về việc tôi chơi xấu tôi đề nghị đ.c đưa ra dẫn chứng cụ thể, ngoài việc ván bài tôi đã nói rất rõ với mod07 mà nick hoavinh báo cáo. Tôi khẳng định nick thợ vét máng chơi cực đàng hoàng nếu đ.c công khai cụ thể đc tôi xin chịu xử lí kể cả khóa ip, và công khai xin lỗi ae.
    - còn bảo nick phản cảm thì tôi nói luôn nhé nó xấu hay ko xấu là nó ở trong đầu các vị ấy.
    Tôi năm nay cũng 45t rồi, nên tôi hiểu mọi sự đúng sai vì mod07 có nói với tôi là mỗi ng bớt 1 chút nên tôi đồng ý ko use nick mà các đ.c cho là phản cảm chứ tôi tuyên bố luôn là nick thợ vét máng ko hề bị bem vì vi phạm.
    GỬI HOAVINH : tôi chơi có xấu hay ko trước ván hiểu nhầm hôm qua thì chắc đ.c cũng phần nào biết.
    Mọi sự hiểu lầm giữa tôi và Hoavinh tôi ko để tâm và coi như chưa có chuyện này. Nhưng tôi y.c mod08 lên tiếng và đừng xóa bài như các đ.c vừa xóa.

20. Mod08

Chào bạn .
    Tôi xin trả lời bạn (@ Thợ vét máng ).. tên nic bạn bị ban nhé, lý do bị ban nic.

* Thứ nhất : tên nic bạn nhậy cảm, có thể hiểu là một từ lóng phản cảm mà giờ là phổ biến thế hệ @ giờ hay dùng để là gì thì chắc bạn tự hiểu. sandinh không thể để một tên đăng nhập như vậy tồn tại được. " Nếu bỏ qua trường hợp của bạn, sân đình ngày mai sẽ thành tiền lệ không tốt, các nic khác sẽ theo lập níc kiểu.. ý thích như bạn " VD thợ móc lốp, thợ xóc lọ, thợ vv và vv.. thì bạn và mọi người nghĩ sao "...Những tên kiểu này chúng tôi cương quyết loại bỏ. Một sân chơi có văn hóa không thể tồn tại đc.
    ( Xin lỗi mọi người mình không nói thẳng cũng khó giải thích với những trường hợp này ).
    Nếu bạn là người lớn tuổi có hiểu biết bạn hãy đặt bạn vào địa vị người khác nhìn vào cho khách quan .

* Thứ hai : Hành vi chơi không Fair PLay ở trên chúng tôi có kiểm tra log ván bài thấy nick nguyenhoavinh có tham gia chơi với bạn và ra báo cáo không được chơi tiếp khi bị rới mạng, cộng thêm một số ý kiến báo cáo riêng cho tôi về diễn biến sự việc , cụ thể nic Phamhao80 viết ở muc phát ngôn thiếu văn hóa, theo luật chúng tôi có quyền cảnh cáo hoặc ban nick. chúng tôi có quyền phủ quyết.

* Thứ ba : Trường hợp của bạn cũng là đặc biệt BQT đã tạo điều kiện cho bạn được chuyển toàn bộ số bảo sang nic khác để vui chơi, như thế là là rất nhân văn rồi..

* Thứ tư : Tôi thật sự thất vọng khi bạn công khai nói trc cộng đồng câu này khi đã nói mình là người lớn tuổi có hiểu biết.. !
    ___"còn bảo nick phản cảm thì tôi nói luôn nhé nó xấu hay ko xấu là nó ở trong đầu các vị ấy" @@@@ ___

Last edited by a moderator: 25/6/15
    nammt333, KuBin_Love, huyhoang22 others thích điều này.