Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Đây không phải
    Qua theo dõi và xem xét thì đây không phải là 2 nick đánh cặp bơm bài bạn nhé.
    Mời bạn xem lại ván bài mà bạn đã báo cáo:
    https://chanphom.com/replay?l=l2nxwqx3_ffr
    Ván này họ đánh khá chuẩn rồi, do tham tái nên họ oánh 9 rô trong khi 9 bích thì chắc hơn.
    9 rô cũng khó ăn khi trước đó họ đánh Q rô rồi.
    Cám ơn bạn.

2. Mod09

Last edited by a moderator: 18/11/15
  3. Lão Nhị Nhị

Lão Nhị Nhị Lý trưởng

hì hì .mình là người chơi với hai nick này . từ lúc 9h26p đến 10h00 .nhưng lúc đó chơi điện thoại không sem lại ván chơi đc. mình có cố tình ù báo ván bài https://chanphom.com/replay?l=l1nxzpwz_flb . để thoát bàn .nhưng khi vào lại bằng máy tính . tôi thấy bàn đã được hạ từ 200 xuống 150 .có nick pikachu đang chơi .tôi ngồi sem lại hết ván chơi .rồi mới báo bơm bài . mod có thể biết đc tôi là người chơi cùng hai nick đấy trước nick pikachu .còn đây không phải báo để đc thưởng vài trục M .mà là báo hành vi chơi xấu . mà mod lại trả lời câu đã có người báo trước sân đình đã sử lý . câu trả lời không thỏa đáng .tôi là người chơi cùng 2 ncik đấy trước .nhưng vì chơi trên điện thoại . lên tôi phải sem lại sem có chính xác không rồi mới báo .

HàNộiMùaThuVàngmod09 thích điều này.
  4. Lão Nhị Nhị

Lão Nhị Nhị Lý trưởng

Mình vẫn cần câu trả lời. Sao cho thoả lòng. Chứ đây không phải là đi đổi công lấy thành tich. Rồi nhận thưởng. Tôi là người bị hại. Có đủ bằng trứng để khởi kiện. Mod 9 nói vậy là mắc bệnh thành tích. Mà ko Thấy được lòng cốt của sự việc rồi. Ko phải mình ko biết thấy ng ta báo bơm mình. Cũng báo. Hai bài cách nhau mấy phút thôi. Vì để mình phải sem cho thật chuẩn xác mới báo. Vì báo nhầm báo ko đúng la làm ảnn hưởng đến bạn chơi.

Chỉnh sửa lần cuối: 18/11/15
    HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  5. Mod09

Cái mà Sân đình mong muốn là sự công bằng và mang đến sân chơi sạch cho tất cả các thành viên.
    Nhưng để mà công bằng cho tất cả mọi người trong trường hợp bơm bài như thế này là việc khó.
    Sân đình sẽ phải kiểm tra lại tất cả các ván chơi của cặp bơm bài và hoàn trả lại toàn bộ số bảo đã thua cho những nạn nhân -> Đây là việc không khó lắm nhưng khá phức tạp và mất nhiều thời gian.

Cách giải quyết hiện tại của Sân đình là thưởng bảo cho người đầu tiên và báo cáo đúng trừ những trường hợp đặc biệt(có nhiều nạn nhân cùng báo cáo và thiệt hại của họ là rất lớn Sân đình mới thực hiện cách làm ở trên).
    Các chắn thủ báo cáo bơm bài không phải là vì thành tích mà đó chính là cách mọi người góp phần làm sạch sân chơi. Loại trừ những thành phần chơi xấu chính là cách tốt nhất để có sân chơi sạch.
    Thực ra khi xem lại log của 2 người bơm bài ở trên thì mình có xem qua log bài của bạn, ở log bài của bạn mình nhìn thấy nhiều ván bài đánh láo nhất của họ. Danh sách nạn nhân còn rất dài...

Cách báo cáo bơm bài tốt nhất là gửi hộp thư cho các mod hoặc gọi điện nhắn tin trực tiếp, tất cả các trường hợp nhắn tin, gọi điện gửi hộp thư đều được các mod hoàn bảo và viết tên người báo cáo lên diễn đàn.
    Còn nếu các bạn chỉ báo cáo trên diễn đàn thì Sân đình chỉ thưởng bảo cho người báo cáo đầu tiên.

Thông qua câu nói của bạn thì nhận thấy tinh thần và trách nhiệm của bạn rất tốt: "Vì để mình phải sem cho thật chuẩn xác mới báo. Vì báo nhầm báo ko đúng la làm ảnn hưởng đến bạn chơi."

Thay mặt BQT và các mod Sân đình xin cảm ơn bạn rất nhiều.

6. khanh85bk

khanh85bk Dân đen

đánh 5 ván ăn chốtđến 3, cộng thêm ù thì em cũng xin cạch nick ko dám chơi cùng luôn
    đánh được 5-6 ván j đấy em và bác nữa phải mời sớm 2 bác ý ra không thì làm j còn tiền mà chơi

7. Pi_Ka_Chu

Pi_Ka_Chu Dân đen

Thanks các MOD nhiều nha....

8. Yêu A_A Ko Đòi Quà

Yêu A_A Ko Đòi Quà Lý trưởng

Báo cáo bơm bài 2 nick @vuive12@HàNộiMùaThuVàng (mời ACE cùng bình luận luôn)

Nhờ các bạn mod kiểm tra xem có đúng là 2 nick vuive12 và hanoimuathuvang bơm bài bên Tá lả hay không ?
    Bài Móm toàn tập mà Nick vuive12 xé cả dập dòm ra bơm cho nhà dưới là hanoimuathuvang Ù tròn thế này là sao .
    https://chanphom.com/replay?l=l2ny0qaa_ffx

bơm5.
    bơm 4.

Ván này thì không thể chấp nhận được, bơm bài thô quá , Bài móm toàn tập , răng không có mà ăn cháo nhưng nick vuive12 có cây 7 cơ chốt lại không đánh mà lại bơm cho nhà dưới cây K sót để hanoimuathuvang Ù là sao .
    https://chanphom.com/replay?l=l2ny0siy_ffx

bơm 2. bơm 1.

Chỉnh sửa lần cuối: 19/11/15
    Thần Chết Em thích điều này.
  9. loigilai

loigilai Lý trưởng

Bơm bài đánh cặp rồi còn gì

10. loigilai

loigilai Lý trưởng

Chắt lại là đánh lỏng tay thôi

11. Ván 1: https://chanphom.com/replay?l=l2ny0qaa_ffx
    Ông Hà nội oánh hay phết, ù rồi mà không ù luôn đợi ù tròn cơ sáng, Ăn K oánh J lại ăn tiếp cây K thứ 2 thì thánh đỡ.
    Ông vui vẻ thế bài quá hợp, đôi 1,2,3,6 chạy đôi K dính đòn.
    Ván 2: https://chanphom.com/replay?l=l2ny0siy_ffx>
    Lại là 1 ván khó đỡ, Hà Nội ăn K oánh Q rồi lại thành lập K -> ăn cả đôi K của Vui vẻ. Cây K sau này cũng khá rắn...
    Cũng là giây phút mất tập trung của Vui vẻ..
    Nói chung người viết bài này nếu không phải vì mục địch lăng xê trình phỏm của Ông HN thì là dìm hàng Ông Vui, vì người này không có mặt trong bàn chơi =))=))=))

HàNộiMùaThuVàng, KuBin_Lovenguyentuan129 thích điều này.
  12. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Sân Đình đã kiểm tra và xác định đây không phải 2 nick chơi bơm bài bạn nhé. Cảm ơn bạn đã báo cáo.

13. Lão Nhị Nhị

Lão Nhị Nhị Lý trưởng

cám ơn mod 9 nhé . câu nói của mad 9 làm ấm lòng quá .:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

KhôngNgỏngCoiNhưHỏng thích điều này.
  14. xchuong_hd

xchuong_hd Dân đen

15. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Nếu bơm đường binh ván này phải đánh chi và bát sách chứ nhỉ . để nhà dưới Ù bát bạn bạch thủ tám đỏ lèo .
    theo hanoi cảm nhận là không bơm bài đâu .

16. xchuong_hd

xchuong_hd Dân đen

ko ai danh nhu nay ca.bai co 2chan va 4con do lai se 9sach ra danh

17. xchuong_hd

xchuong_hd Dân đen

neu danh chi chi thi lo lieu qua.a co thay ai danh bai nhu the ko.qua uc che

18. xchuong_hd

xchuong_hd Dân đen

cac mod xem ki lai giup toi.rat mong co cau tra loi som tu cac mod.tks

19. Mod09

Đây không phải là 2 nick bơm bài bạn nhé.
    Có mỗi 1 ván oánh tham và hợp bài thôi, bạn cũng chơi cùng mấy ván có thể tự xem lại.
    Bạn viết báo cáo cũng không rõ ràng: báo cáo ai,,, và không có dấu.
    Đánh chắn với mọi người đôi khi sẽ bị ức chế là đúng, có người đánh cao có người đánh thấp. Chỉ vì 1 ván oánh tham bài của họ mà bạn ức chế thì khổ lắm.
    Bạn mà oánh chắn ù xuông với mình có lẽ còn ức chế hơn, bài xấu mình toàn bơm cho nhà sau ù xuông.
    Chúc bạn chơi vui.

pdhienHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  20. thenhthang1

thenhthang1 Dân đen

HàNộiMùaThuVàngKSKV Vương Phủ thích điều này.