Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Chậu Mật Ong

Chậu Mật Ong Hội Phó Chắn hội Lèo Tôm

Đẳng cấp có hạn mà lại học đòi oánh quây. :)):)):)):)):)) Gặp đúng thợ săn Vas83 =))=))=))=))=))=)). Chuyến này chắc là hai nick này đi nghỉ mát ngoài đảo và cấm về đất liền rồi. Vas83 ơi, nếu có thưởng thì hãy nhớ đến tôi nhé 8->8->8->8->o:-)

gerald123nguyentuanviet thích điều này.
  2. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh, em đã kiểm tra và thấy đúng là 2 nick này bơm bài. Sân Đình đã khóa vĩnh viễn với 2 trường hợp này. Xin tặng bác 105M Bảo vì đã báo cáo bơm bài đúng. Chúc bác chơi vui vẻ và may mắn.
    (p/s: bác đừng tắm rửa sạch sẽ quá -> thịt thơm -> dễ bị quây lắm) :)) =))

gerald123, vas83Chậu Mật Ong thích điều này.
  3. Chậu Mật Ong

Chậu Mật Ong Hội Phó Chắn hội Lèo Tôm

Hoan hô tinh thần đánh án nhanh gọn của BQT Chanphom.com. Tuy nhiên thưởng như vậy cũng chỉ lời hơn so với gốc anh Vas83 bị thịt có 3m. Hic hic... đang định ăn chia mà thế này thì...8-}8-}8-}8-}8-}8-}

gerald123 thích điều này.
  4. vas83

vas83 Chắn Hội LÈO TÔM

Cảm ơn Mod01 và BQT chanphom.com!!!
    Đúng như lời Chậu Mật Ong nói, Mod01 nên khuyến khích hơn nữa để cổ động tinh thần anh em báo cáo bơm bài, oánh láo góp phần làm trong sạch trang mạng này.

5. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh, thực tế theo quy định sẽ tặng thưởng 25% cho các nick báo cáo đúng theo số Bảo bị mất và Sân Đình thu được. Ở đây 2 nick này đã tẩu tán mất, em chỉ thu được có 171M Bảo và đã trao cho anh 105M rồi ạ.
    Ok anh, Sân Đình vẫn luôn hỗ trợ tốt nhất có thể cho các ACE.

gerald123Chậu Mật Ong thích điều này.
  6. vas83

vas83 Chắn Hội LÈO TÔM

Tks Mod01 ~o), đã xử lý nhanh

7. KSKV Vương Phủ

KSKV Vương Phủ Chánh tổng

Ới Giời Ơi thích điều này.
  8. Bạn đúng là sư huynh của tôi rồi , dám chém gió cả đại công thần Sân Đình hả.
    Thích chém gió thì gặp hà nội nhé , chém vào mấy sếp có ngày khóa nick đấy .

9. Yêu Và Yêu

Yêu Và Yêu Dân đen

theo các bạn nick KSKV Vương phủ có đủ trình đánh chắn không nhỉ:D mà đưa lên đây là bơm bài
    chúc các chắn thủ bơm bài cho có khoa học:D

10. mamen2

mamen2 Học chơi

Vãi a yêu lại còn nối giáo cho giặcL-)b-(:))

11. Mod07

Mod07 Moderator

Thông báo:
    Sau 3 ngày theo dõi kết hợp những biện pháp kỹ thuật dành riêng cho mod BQT đã phát hiện ra một nhóm bơm bài đánh cặp. Dù bơm rất kín nhưng các mod có đủ các công cụ để phát hiện ra kể cả không ngồi cạnh nhau. Thay mặt BQT Sân Đình quyết định khóa tài khoản vĩnh viễn với 5 tài khoản:
    1. Cu_Bầu_2014
    2. thantaidenbatca
    3. Girl_Lovemee
    4. ___KyNiem___
    5. TY Pha Le
    Tất cả số Bảo thu được sẽ được chia đều cho người chơi mỗi người 500M Bảo. Danh sách những người chơi bị thiệt hại do nhóm bơm bài này:
    1. tay0b4tjac
    2. cau_ut_mai_choi_1102
    3. lanuss
    4. Cướp đây
    5. Vô tình lão nhân
    6. ___pass___
    7. hoanguyen881
    8. Mr_tomato
    Ngoài danh sách những người chơi cùng với các nick này còn có anh Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng đã rất nhiệt tình gửi hộp thư cho mod vì một sân chơi trong sạch không có những thành phần chơi xâu. BQT xin tặng anh 500M Bảo làm phần thưởng.

gerald123, ratdo, lamtythoi3 others thích điều này.
  12. donglx

donglx Dân đen

13. Át R0

Át R0 Chánh tổng

Cu_Bầu_2014#-o sao giống người chơi bt thế nhỉ (:|

14. Toàn người thân quen của mình bị thịt .

15. HIEUPROHOT

HIEUPROHOT Trạng Nguyên Sân Đình

Trọng Đạt thích điều này.
  16. Trọng Đạt

Trọng Đạt Lý trưởng

:D Mod07 ơi , a có trong danh sách bị thịt ko vậy ? =P~=P~=P~

17. Kính Thưa BQT chanphom.com

Hà Nội Mùa Thu Vàng đại diện cho hàng triệu chắn thủ yêu quý sân đình xin gửi đến các bạn lời cảm ơn trân trọng nhất , các bạn đã tạo ra 1 sân chơi lành mạnh cho những người đam mê chắn như anh em chúng tôi .

Như các bạn đã biết , thời gian vừa qua MOD07 đã điều tra ra được 1 loạt Nick bơm bài hack bảo , theo Hà Nội biết là đây là 1 ca đẻ rất khó cho MOD07 vì đây là 1 trong những cao thủ bơm bài lão luyện và có thâm niêm nhất hiện nay ở sân đình .

Kính đề xuất BQT chanphom.com có phần thưởng xứng đáng cho MOD07 đã tận tâm tận lực , thanh lọc được những thành phần xấu làm trong sạch sân đình .

Xin cảm ơn!!!!

ratdo, cau_ut_mai_choi_1102donglx thích điều này.
  18. tay0b4tjac

tay0b4tjac Dân đen

Cu tuong minh den, hoa ra bi choi xau vi kyniem - Cu Bau2014 - thantaidenbatca, bo khi may thang cu deu.

19. Sondat

Sondat Cố vấn BQT CHHN

=))=))=)) Anh tôi

20. Mod07

Mod07 Moderator

Trước hết mình sửa lại bài viết cho nhỏ đi và dễ nhìn để người khác có thể đoc được mà không bị hoa mắt.
    Mình xin phép được trả lời bạn như sau:

Bạn đã bao giờ tự hỏi giưa hàng chục nghìn người chơi tại sao mod không bắt ai mà lại bắt bạn chưa? Tại sao khi bạn vừa bắt đầu bơm bài ngày 24/9 các mod đã biết. Các nick bơm bài của bạn liên tiếp chơi trò đó vào ngày 25 và đến ngày 26/9 đã bị khóa tài khoản. Đương nhiên các biện pháp kỹ thuật là chắc chắn có và nó có thể phát hiện các bạn bơm bài dù không phải ngồi cạnh nhau. Tất nhiên những biện pháp này sẽ không được công bố công khai đơn giản vì chẳng người nào ngu lại công bố công khai cách thức mình tìm ra tội phạm. Trong lí do khóa nick mình đã để rất rõ: " Nếu có thắc mắc gì liên lạc với mod07". Bản thân người chơi nick Cu_Bầu_2014 liên lạc và đã chấp nhận tại sao mình bị khóa nick mà bạn vẫn lên viết bài thì thật khó hiểu.

Tất cả những ý trên là đứng trên phương diện bạn là người chơi và mình đang trả lời thắc mắc cho bạn. Còn đứng trên phương diện bạn là một người bơm bài nhé: Xin lỗi bạn chứ trang web của mình cần người chơi thật nhưng là những người chơi lịch sự, kể cả những người đó có hay không nạp tiền bên mình cũng đều tôn trọng khách hàng. Bạn nói mod lộng quyền đúng không, đúng đấy nhưng chỉ là đối với những thành phần như bạn, cần thiết mình có thể khóa toàn bộ các nick còn lại cũng như IP của bạn mà chả cần lí do.

Last edited by a moderator: 28/9/14
    DuyHV, anhvu2005, ratdo8 others thích điều này.