Tính năng chụp ảnh trong game Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod22, 30/5/18.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Xin chào tất cả các thành viên của Sân Đình!

Khi bạn tham gia 1 sự kiện nào đó của các game Sân Đình mà cần phải có hình ảnh chứng minh về thời gian bạn tham gia sự kiện, cần hình ảnh chứng minh bạn đã chơi trong bàn chơi tại thời gian đó thì bạn sẽ làm gì? Câu trả lời rất dễ là bạn sẽ chụp lại ảnh màn hình và lưu lại, up lên nơi yêu cầu up ảnh tham gia sự kiện. Vậy là xong?

Nhưng việc chụp lại ảnh màn hình thì rất đơn giản với điện thoại. Vậy còn khi bạn dùng máy tính mà bạn lại không thông thạo các trình chỉnh sửa ảnh như Photoshop, hay đơn giản hơn là Paint trên Windows, hay các trình sửa ảnh đơn giản khác dành cho máy tính thì bạn sẽ làm gì?

Chính vì vậy, Sân Đình đã cho ra mắt tính năng chụp ảnh trong game Sân Đình. Có thể có nhiều người biết rồi và cũng có người chưa biết. Vì vậy tôi xin viết bài hướng dẫn cụ thể về tác dụng của tính năng này cho các bạn được biết

Đặc điểm của ảnh được chụp qua tính năng ảnh trong game Sân Đình là thể hiện rõ thời gian chụp theo ngày, tháng, năm, giờ, phút, giây và phiên bản đang sử dụng như web hay điện thoại dùng hệ điều hành Android hay Ios (Chỉ có trên game Chắn). Như bức ảnh dưới đây được chụp vào thời gian: Ngày 15/8/2018, lúc 11h38p08s và người chơi đang chơi trên trình duyệt web

Để chụp ảnh trong game thì các bạn làm như hướng dẫn trong ảnh bên dưới.

A. Với game bạn chơi trên web (máy tính).

Bước 1: Ấn vào nút "Chụp ảnh" như trong hình.

* Game Chắn.

* Game Phỏm.

* Game Tiến lên Miền Nam.

Bước 2: Sau khi ấn vào nút "Chụp ảnh", máy tính sẽ hiện ra 1 bảng thông báo yêu cầu bạn chọn thư mục cần lưu trữ ảnh, bạn chọn xong thư mục thì ấn "Save":

B. Với game bạn chơi trên điện thoại
    Bước 1: Ấn vào nút "Chụp ảnh" như trong hình.

* Game Chắn: Nút chụp ảnh giống như trên phiên bản web

* Game Phỏm.

* Game Tiến lên Miền Nam.

Bước 2: Cấp quyền truy cập thư viện ảnh cho game Chắn, Phỏm, Tiến lên Miền Nam Sân Đình. Các bạn ấn OK.

Sau khi cấp quyền truy cập. Ảnh chụp của bạn sẽ tự động lưu vào "Thư viện ảnh" trên điện thoại bạn đang sử dụng.

CHÚ Ý.

1. Ảnh chụp bằng tính năng chụp ảnh trong game Sân Đình thể hiện rõ thời gian chụp như ngày, tháng, năm, giờ, phút, giây.
    2. Riêng với game Chắn, ảnh chụp còn ghi rõ bạn đang chơi trên thiết bị nào (trình duyệt web máy tính, điện thoại hệ điều hành iOS, Android. Thời gian chụp và phiên bản đang sử dụng)

Như vậy là các bạn đã biết thêm về tính năng chụp ảnh trong game Sân Đình thông qua bài viết này. Nếu có gì thắc mắc cần giải đáp. Các bạn ghi câu hỏi vào bài viết này để các Mod trả lời nhé

Chúc các bạn có những giờ phút thoải mái và vui vẻ khi tham gia chơi trên cộng đồng game Sân Đình!

Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/18
    truong 00 thích điều này.
  2. truong 00

truong 00 Dân đen

ID 537869 ních: trường 00

Các tệp đính kèm:

3. khuenhat2

khuenhat2 Học chơi

Khuenhat 2 ID 4902535

4. fb_1701509100176467

fb_1701509100176467 Học chơi

LỆ ĐÔ LA
    ID 4869642

5. hungmk0123

hungmk0123 Dân đen

Nick: hungmk0123 ID:4881051

Các tệp đính kèm:

6. fb_249476662269421

fb_249476662269421 Dân đen

Nick: fb_249476662269421 ID: 4880830

Các tệp đính kèm:

7. minhtruong116

minhtruong116 Dân đen

ID 3367976 nick . minhtruong116

Các tệp đính kèm:

8. Camapdaiduong12

Camapdaiduong12 Dân đen

Cước ù to tí 1535851546518.

9. thanhhang22881

thanhhang22881 Dân đen

Ủng hộ bạn một vé nha. Chúc bạn vui vẻ

10. Dũng Bùi 6789

Dũng Bùi 6789 Dân đen

Tôi chơi trên điện thoại iphone, muốn cập nhật phần mềm mới để có chức năng chụp ảnh thì làm như thế nào? IMG_2967.PNG

Mod22 thích điều này.
  11. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh! Để tải phiên bản mới dành cho iphone, anh vui lòng truy cập diễn đàn chanphom.com, sau đó ấn vào phần "tải chắn iphone, ipad" nằm ở phần đầu trang là được anh nhé.

12. Dũng Bùi 6789

Dũng Bùi 6789 Dân đen

OK. Tks bạn mình tải được rồi, hôm trước chơi có tham gia giải gà béo mà không chụp được con nào, mình có gửi bài đăng chụp ảnh màn hình điện thoại nhưng không thể hiện ngày tháng. Vậy giờ mình gửi bạn User, pass bạn vào kiểm tra lịch sử giúp mình để nhận thưởng được không?

13. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Bạn vào mục "Lịch sử", tìm đến ván đã chơi, chọn "Xem lại" rồi chụp ảnh mà post lên.

14. Dũng Bùi 6789

Dũng Bùi 6789 Dân đen

Ok tks bạn. Mình chụp được và up lên rồi, đang hóng chờ kiếm giải :))

15. Dũng Bùi 6789

Dũng Bùi 6789 Dân đen

Mình hỏi thêm vấn đề này nữa: nick của mình lad Dũng Bùi 6789, id: 4124603. Mình dùng điện thoại khi ấn vào thông tin cá nhân để tìm lịch sử ván chơi nhưng không thấy, mình có gửi kèm ảnh chụp, dùng nick khác thì có mục lịch sử ván chơi

Các tệp đính kèm:

16. Mod07

Mod07 Moderator

Dạ anh nâng cấp lên phiên bản mới nhất sẽ có thể xem lại được lịch sử ván chơi nhé.

17. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Dùng máy tính mà kiểm tra cho tiện.

18. Dũng Bùi 6789

Dũng Bùi 6789 Dân đen

19. Dũng Bùi 6789

Dũng Bùi 6789 Dân đen

Mình vào trang chanphom dowload về điện thoại nhưng chụp ảnh không ổn định, lúc đc lúc không bạn ạ

20. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Em sẽ báo sang cho bộ phận kiểm tra thêm về mục này để xác nhận xem có phải lỗi không anh nhé.
    Rất cảm ơn anh đã báo cáo.

Dũng Bùi 6789Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.